मधुमेहाच्या आ’जारावर या झाडाची पाने वरदानापेक्षा कमी नाहीत..कित्येक लोकांना आला आहे रिझल्ट..१०० च्या आत येते शुगर..जाणून घ्या

आरोग्य

मित्रांनो आजही आम्ही आपल्यासाठी घेऊन आलो आहोत एक नवीन उपयुक्त माहिती. आज आम्ही तुम्हाला अशाच काही पानांबद्दल सांगणार आहोत, ज्यामुळे मधुमेह आपल्या जीवनातून कायमचा संपुष्टात येईल मित्रांनो, निसर्गाच्या सांनिध्यात अशी अनेक औषधे आहेत जी आपल्या शरीराला आजारांपासून वाचवतात.

   

आपल्या सभोवतालच्या झाडे, जुडपे , फुले, गवत आणि भुसकट या सर्वांचे आपापले महत्त्व आहे. या सर्व गोष्टी आपल्या शरीरासाठी एक संरक्षक म्हणून काम करतात. या सर्व गोष्टी शरीराच्या आजारांवर उपचार करण्यासाठी वापरल्या जातात. मधुमेह हा एक मुख्य आणि गंभीर आजार आहे.

मधुमेह हा एक रोग आहे जो आपल्याला आतून पोकळ बनवितो. या रोगाचा कोणताही इलाज नाही परंतु जर तुम्हाला आयुर्वेदात विश्वास असेल तर. तर आपण या भयंकर रोगापासून कायमचे मुक्त होऊ शकतो. मधुमेहात यकृत-प्रेरित इन्सुलिन कमी होते आणि ग्लूकोजची पातळी वाढते.

अशा स्थितीत शरीरातील सर्व अवयवांमध्ये साखरेची पातळी वाढते, ज्यामुळे या अवयवांना त्रास होऊ लागतो. आज आम्ही तुम्हाला अशा पानांबद्दल सांगू, ज्याद्वारे तुम्ही मधुमेह बरे करू शकता. तर मित्रांनो तयार व्हा या औ’षधांविषयी जाणून घ्यायाला.

हे वाचा:   पुरूषांसाठी वरदान आहे शेवग्याची भाजी.. प्र'जन'न क्षमता वाढण्यास होते मदत..फक्त यापद्धतीने सेवन करा..

कढीपत्ताकढीपत्ता जो फायबरचा चांगला स्रोत आहे, आपण ते सेवन करून मधुमेहावर नियंत्रण ठेवू शकता. तसेच हा पाचन समस्या मुळापासून दूर करतो. आपण हे सेवन केल्यास पोटाचा प्रत्येक आजार बरा होतो, तसेच मधुमेह देखील मुळापासून दूर होतो.

आपण हे आपल्या अन्नात समाविष्ट करू शकता आणि दररोज सकाळी ४/५ कढीपत्ता पाने रिकाम्या पोटी चावून खाल्ली किंवा ताज्या पानांचा रस घेतला तरी मधुमेहाच्या आ’जारात तो फार गुणकारी आहे.

दुसरी वनस्पती आहे आंब्याची पाने, मित्रांनो, रसाळ आंब्याचा स्वाद आणि त्याचे फायदे याबद्दल कोणाला माहिती नाही. पण मित्रांनो तुम्हालाही त्याच्या पानांचे फायदे याबद्दल माहिती आहे काय? आम्ही आंबा पाने एक निरुपयोगी वस्तू मानतो.

पण मित्रांनो, आंब्याची पाने मधुमेहावरील उपचारांसाठी रामबाण औ’षधासारखे कार्य करते. हा पोषक घटकांचा खजिना आहे,
आपण त्यांचा दोन प्रकारे वापर करू शकता. आपण ते पिऊन काढा  बनवू शकता. दुसरे म्हणजे, ही पाने कोरडे झाल्यानंतर आपण त्यांची पावडर तयार करुन त्यांचे सेवन करू शकता.

हे वाचा:   पुरुषांच्या या ६ वा’ईट सवयींमुळे त्यांच्यातील म’र्दानी’ ताकद होतेय कमी, अनेक पुरुषांना तर आहे हे सर्वात वा’ईट सवय…पुरुष आणि महिला दोघांसाठी महत्वाचे..

हे पूड चमच्याच्या प्रमाणात ठेवा आणि एका ग्लास पाण्यात रात्रभर भिजवा. सकाळी रिकाम्या पोटी ते गाळून घ्या व त्याचे सेवन करा. असे केल्याने आपण साखरेच्या आजारापासून कायमचा मुक्त होऊ शकता. गहू गवत मित्रांनो, गहू गवताचा उपयोग केल्यास मधुमेहापासून कायमचा त्रास होतो. हे शरीरातून ग्लूकोज कमी करून रक्तातील साखर नियंत्रित करते.

रक्तातील साखर नियंत्रित करण्यासाठी आपण त्याचे काढा बनवून प्यावे. यासाठी थोडे गहू गवत घ्या आणि त्यात अर्धा ग्लास पाणी घालून ब्लेंडरने ब्लेन्ड करा. आपल्या इच्छेनुसार आपण तुळस, पुदीना, कोथिंबीर,मीठ इत्यादी घालू शकता.

आपल्याला दररोज हे ग्रीन ड्रिंक रिक्त पोटात प्यावे लागेल आणि अर्ध्या तासासाठी काहीही खाऊ नका. असे केल्याने तुमची रक्तातील साखर नियंत्रित होईल. तर मित्रांनो, आमच्या अशा तीन टिपा आहेत ज्या वापरुन आपण रक्तातील साखर कायमचे नियंत्रित करू शकता. मित्रांनो, जर आपण आपल्या जीवनशैलीमध्ये या तीन पानांचा समावेश केला तर आपण मधुमेह कायमचा मुक्त होऊ शकता.

Leave a Reply