आजारपणाला आमंत्रण देतात हि घाणेरडी झुरळे; जाणून घ्या यांना पळवण्याचा उपाय.!

आरोग्य

‘कॉकरोचेस’ हे नाव ऐकल्यावर बरेच लोक चेहरे बनवतात. कोणालाही स्वयंपाकघरात झुरळ असणे आवडत नाही. त्यांच्याकडून बरेच रोग होण्याची शक्यता देखील असते. अशा परिस्थितीत लोक झुरळांपासून मुक्त होण्यासाठी अनेक पद्धती अवलंबतात. यातील काही यशस्वी होतात तर काही अपयशी ठरतात. झुरळांपासून मुक्त होण्यासाठी बरेच लोक केवल विक्री योग्य कृत्रीम उत्पादनांचा वापर करतात.

   

परंतु त्यात अनेक प्रकारची हानिकारक रसायने आढळतात. स्वयंपाकघरात फवारणी करणे हे झुरळांसाठी तसेच आपल्यासाठी सुद्धा हानिकारक आहे. मग त्यांना मुलांच्या आवाक्यापासून दूर ठेवणे देखील एक मोठे काम आहे. या परिस्थितीत काही घरगुती उपचार सर्वोत्तम आहेत. याद्वारे आपण झुरळांपासून सहज मुक्त होऊ शकता. रॉकेल तेलाचा वास खूप तीव्र असतो. झुरळ हे गंध सहन करू शकत नाही.

जेथे केरोसिन फवारला गेला आहे तिथे ते अंडीदेखील देत नाहीत. अशा परिस्थितीत आज तुम्ही पाण्यात रॉकेल तेल मिसळून ते झुरळांचे वास्तव्य असलेली जागा पुसू शकता. जेथे हात जात नाही तेथे रॉकेल तेलची फवारणी करा. त्याबरोबर झुरळे काढून टाकण्यासाठी तमाल पानांची काही पाने चिरडून टाकता येतात. त्याचा वास इतका जोरदार आहे की झुरळे टिकू शकत नाहीत.ती या वासापासून दूर पळतात.

हे वाचा:   घरामध्ये एकही पाल नावाला दिसणार नाही सर्व पाली पळून जातील ; पुन्हा पाल घरात कधीच येणार नाही करा हा साधा सोपा घरगुती उपाय !

फक्त वेळोवेळी ही तमालपत्रे बदलत रहा. तसेच तुम्हाला प्रत्येक भारतीय स्वयंपाकघरात सहज लवंगा सापडतील. याचा वापर साधारणपणे फ्लेवर्सिंगसाठी केला जातो. परंतु फार थोड्या लोकांना माहिती आहे की याचा वापर करून आपण झुरळे देखील काढून टाकू शकता. झुरळांना लवंगाचा वास आवडत नाही. त्यांना त्यापासून दूर राहणे आवडते. अशा परिस्थितीत आपण फ्रीज, किचन, कपाट , रॅक अशा ठिकाणी 4 ते 5 लवंगा ठेवून झुरळे दूर ठेवू शकता.

बोरिक पावडर अथवा पीठ आणि साखर समान प्रमाणात घ्या आणि त्यांच्या गोळ्या करा .आता ते झुरळ असणाऱ्या भागावर ठेवा. ते पीठ आणि साखरेच्या लोभाने ते खायला येतील परंतु एकत्रितपणे बोरिक पिठाचे सेवन करून ते मरन पावतील. फक्त लक्षात ठेवा की आपण या गोळ्या मुलांन आणि पाळीव प्राण्यांपासून दूर ठेवल्या पाहिजेत. आपणास हवे असल्यास, आपण झुरळांच्या भागावर बोरिक पावडर देखील शिंपडू शकता.

हे वाचा:   पेरूच्या पानांचा असा वापर करून..शुगर, ह्रदयरोग, कॅन्सर, गाठी यांपासून त्वरित मुक्तता करू शकता..बघा असे चमत्कारिक फा'यदे !

यामुळे झुरळे पळून जातील. फक्त मुलांना आणि पाळीव प्राण्यांच्या आवाक्याबाहेर ठेवा. झुरळे बहुतेकदा भेगांमध्ये लपतात आणि आपल्या नजरेतून सुटतात. तसेच या ठिकाणी अंडी देतात. म्हणून स्वयंपाकघरात पांढरे सिमेंट किंवा एमसीएलच्या मदतीने फर्निचर इ. मधील भेगा भरुन टाका. तसेच काकडीचे काही तुकडे करा आणि ज्या ठिकाणी झुरळे जास्त येतात तेथे ठेवा की ते त्याचा वास घेतील आम्ही तुम्हाला सांगू इच्छितो की काकडी हा एक असा खाद्य पदार्थ आहे जो बॅक्टेरियांच्या वाढीस बाधा आणतो. काकडीच्या मदतीने सुद्धा तुम्ही झुरळे नष्ट करु शकता.

मित्रांनो हा लेख तुम्हाला आवडला असेल तर नक्की लाईक करा आणि आपल्या मित्रांबरोबर शेयर करायला विसरू नका. तसेच आपली प्रतिक्रिया कमेंट करून नक्की कळवा.

Leave a Reply