हा व्यवसाय सुरु करून तुम्हीसुद्धा हळू हळू कमवू शकता महिन्याला १ लाख रुपये.!

सामान्य ज्ञान

आजच्या जगात कोणालाही नोकरी करायची इच्छा नाही. प्रत्येकाच्या मनात एकच अंतःप्रेरणा आहे की त्याने स्वतःहून काहीतरी करायला हवे. स्वत: चे काहीतरी करावे त्यालाच तुम्ही व्यवसाय म्हणू शकता. व्यवसाय करण्यात सर्वात मोठी समस्या म्हणजे पैशाची, म्हणूनच आम्ही तुमच्यासाठी अशी एक व्यवसायाची कल्पना आणली आहे ज्यामध्ये आपण अगदी कमी खर्चासह खूप चांगला नफा मिळवू शकता

   

जर आपणास कृषी क्षेत्रात आपले नशीब आजमावयाचे असेल तर हवामानावर अवलंबून शेती शिवाय आपल्याकडे चांगले पर्याय नाहीत जे आपल्याला चांगल्या नफ्याची हमी देतील. या काही व्यवसायांपैकी एक म्हणजे पोल्ट्री फार्मिंगचा व्यवसाय. तुम्ही हा व्यवसाय किमान 5 ते 9 लाख रुपयांनी सुरू करू शकता. जर आपण लहान पातळीवर 1500 कोंबडी घेऊन देखील हा व्यवसाय सुरु केलात तर ही आपल्याला दरमहा 50 हजार ते 1 लाख रुपयांचा नफा मिळू शकेल.

प्रथम तुम्हाला पिंजरा, जागा आणि उपकरणांसह सुमारे 5 ते 6 लाख रुपये खर्च करावे लागतील. जर आपल्याला 1500 कोंबड्यांच्या उद्दिष्टाने काम सुरू करायचे असेल तर आपल्याला सुमारे 10 टक्के अधिक कोंबडीची खरेदी करावी लागेल. कारण अकाली रोगामुळे कोंबड्यांचा मृत्यू होतो. देशात अंड्यांचे दरही आकाशाला भिडू लागले आहेत. ऑक्टोबरच्या सुरूवातीस एक अंडे 7 रुपयांना विकण्यास सुरुवात होणार आहे.

हे वाचा:   भारतीय गुलामांसोबत झालेली ती वेदनादायक गोष्ट जी इतिहासाच्या पानांमध्येच पडून राहिली.!

तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की अंड्यांच्या किंमती वाढल्यामुळे कोंबडीची किंमतही वाढली आहे. आम्ही तुम्हाला सांगू इच्छितो की लेयर पॅरंट बर्थ विकत घेण्यासाठी सुमारे 30 ते 35 रुपयांचा खर्च येतो. म्हणजे कोंबडीची खरेदी करण्यासाठी तुम्हाला 50 हजार रुपयांपर्यंतचे बजेट ठेवावे लागेल. त्यांना वाढवण्याकरिता आता आपल्याला काही भिन्न प्रकारचे खाद्य द्यावे लागेल आणि औषधावर थोडासा खर्च करावा लागेल.

तसेच कुक्कुटपालनात 20 आठवड्यांपासून त्यांना आहार देण्याची किंमत सुमारे 1 ते 1.5 लाख रुपये येते. आम्ही तुम्हाला सांगू इच्छितो की एक थर पालक पक्षी वर्षामध्ये सुमारे 300 अंडी देतात. कोंबडी अंडी घालण्यास सुमारे 5 महिन्यांनंतर प्रारंभ करतात आणि त्यानंतर ते वर्षभर अंडी देतात. पाच महिन्यांनंतर त्यांच्या खाण्यापिण्यात सुमारे 3 ते 4 लाख रुपये खर्च येवू शकतो.

हे वाचा:   प्रत्येक मुलीला या ७ गोष्टी हव्याहव्याशा वाटत असतात.. त्यांची ही गोष्ट तर एक पुरुषच पूर्ण करू शकतो..बघा मुलींना काय पाहिजे असते

हा व्यवसाय आपल्याला एका वर्षामध्ये खूप उत्पन्न देईल , जर आपल्याकडे 1500 कोंबडी असतील तर आपल्याला 1500 कोंबड्यांमधून वर्षाकाठी सरासरी 290 अंडी मिळतात. काही अंडी खराब होतात, काही अंडी फुटतात. इतका अपव्यय झाल्यावरही 4 लाख अंडी विकली गेली आणि एक अंडे घाऊक किंमतीत 5 रुपये दराने विकले गेले तरीही आपण अंड्यातून बरेच पैसे कमवू शकता. लक्षात घेण्यासारखी गोष्ट म्हणजे या व्यवसायात कमाई करणे चांगले आहे परंतु आपण ते सुरू करण्यापूर्वी प्रशिक्षण घेणे आवश्यक आहे.

मित्रांनो हा लेख तुम्हाला आवडला असेल तर नक्की लाईक करा आणि आपल्या मित्रांबरोबर शेयर करायला विसरू नका. तसेच आपली प्रतिक्रिया कमेंट करून नक्की कळवा.

Leave a Reply