एक असा देश जिथे उघडपणे चालू आहे मुलं जन्माला घालण्याची फॅक्ट्री; ४० लाख रुपये द्या आणि मूल घेऊन जा.!

ट्रेंडिंग

प्रत्येक विवाहित स्त्रीला मातृत्वाचा आनंद मिळावा अशी आकांक्षा असते. अशा परिस्थितीत, आई बनणे ही प्रत्येक स्त्रीच्या जीवनातील एक विशेष क्षण असतो. त्यामूळे ती भावनिकदृष्ट्या एखाद्या छोट्या आयुष्याशी जोडली जाते. आपल्या लहान मुलाबद्दल आईचे हे प्रेम जगातील इतर सर्व सुखांपेक्षा दहापट पट निरागस असते. अशा परिस्थितीत जर एखाद्या आईने मुलास जन्म दिला आणि त्यानंतरच कोणीतरी मुलाला घेऊन गेले तर आईच्या अंतःकरणात किती पीडा होत असेल.? आपण हे सहज अनुभवू शकता.

   

याविषयी विचार करुन आपले हृदय तुटते नाही का? तर मग विचार करा मग त्या आईचे काय होईल? जिचे दूध पिणारे मूल तिच्यापासून विभक्त झाले आहे. आता तुम्ही सर्वजण विचार करत असाल की आम्ही असे का बोलत आहोत.? आणि मुलाचा जन्म झाल्यानंतर कोणीही त्याच्या आईपासून विभक्त का करेल? चला तर मग आम्ही तुम्हाला संपूर्ण कथा सांगतो.

होय, आम्ही आपल्याला सांगू इच्छितो की जगात एक देश, युक्रेन आहे जेथे सरोगेसी केवळ कायदेशीर नाही तर ती व्यवसायासारखी चालविली जाते. अशा परिस्थितीत, मुलांना जन्म दिल्यानंतर माता ह्या बाळाला विकून टाकतात. आम्ही आपल्याला सांगू इच्छितो की रशिया जवळ स्थित युक्रेन आपल्या सौंदर्यासाठी खूप प्रसिद्ध आहे, परंतु या देशात काही कुरूप कामे सुद्धा केली जातात. जे ऐकणे कठीण आहे पण येथे मुले तयार करण्याचे जणू कारखाने चालविले जातात.

हे वाचा:   तिरुपती बालाजीच्या मूर्तीचे हे ७ रहस्य..आजपर्यंत शास्त्रज्ञांना सुद्धा समजले नाही..ही मूर्ती मानवाने बनवलीच नाही..तर एक जिवंत..

जिथे कोणतीही व्यक्ती फक्त 40 ते 42 लाखांमध्ये मुलाचा सौदा करुन निघून जाते. हे सर्व अशा व्यावसायिक पद्धतीने घडते की आईने उत्पादित केलेल्या आईबद्दल किंवा तिच्या 9 महिन्यांच्या धडपडीबद्दल कोणीही विचार केला जात नाहीत. अशा परिस्थितीत भारत, नेपाळ, बांगलादेशसह बर्‍याच देशांमध्ये ”सरोगेसीबाबत” कडक कायदा आहे. तर मग युक्रेनमधील सरोगेसी कायदेशीर आहे ज्यांना मूल होऊ शकत नाही अशा जोडप्यांसाठी हा थेट मार्ग आहे. विशेषत: ब्रिटीश जोडपी युक्रेनमध्ये कार्यरत असलेल्या बाल कारखान्यांमधून मुलांना घेऊन येतात.

काही जोडप्याच्या म्हणण्यानुसार, युक्रेनमधील महिलांना बाळ फॅक्टरी म्हणणे अतिशयोक्ती नाही. या जोडप्यांने डेलीमेलला सांगितले की ब्रिटनमध्येही ”सरोगेसीला” परवानगी देण्यात आली असली तरी युक्रेन हा एकमेव देश आहे जेथे तो व्यवसाय म्हणून चालविला जातो. युक्रेनमधील बर्‍याच कंपन्या संघटित पद्धतीने हा व्यवसाय चालवतात.

हे वाचा:   या ठिकाणी भाड्याने गर्लफ्रेंड मिळते.. तिच्यासोबत तुम्ही काही दिवस हे कार्य देखील करू शकता.. जाणून घ्या..

यासाठी, जाहिरातींचे व्हिडिओ आणि कार्यक्रम चालविले जातात, ज्यात लोक मुलांसह आनंदी जोडप्यांना पाहून आकर्षित होतात. व्हिडीओ सरोगेटची प्रकृती चांगली असल्याचे जरी दर्शविले गेले आहे, परंतु प्रत्यक्षात ते एका प्राण्यासारखेच वागतात असेही हे जोडपे म्हणतात. बियान्का आणि विनी या जोडप्याने यांनी खुलासा केला की त्यांनाही त्यांच्या ”सरोगेट” विषयी चुकीची माहिती देण्यात आली होती.

त्याला स्वच्छ आणि चांगल्या वातावरणात ठेवण्यात आल्याचे सांगण्यात आले. या कामासाठी ती एक ट्रेंड आहे. तथापि, जेव्हा ते मुलाच्या प्रसूतीसाठी पोहोचले तेव्हा त्यांना समजले की प्रसूतीपूर्वी त्या स्त्रियांना अत्यंत वाईट परिस्थितीत ठेवले जाते. त्यांना आपल्या कुटुंबातील सदस्यांशी बोलण्याची परवानगी ही नाही आणि त्यांना उन्हाळ्यात ए.सी. सुविधाही मिळत नाही. या कामासाठी त्यांना वर्षाकाठी 10 लाख रुपये मिळतात. तरीही ते ज्या प्रकारच्या मानसिक आणि शारीरिक वेदनेतून जात आहेत त्याशी तुलना केली जावू शकत नाही.

मित्रांनो हा लेख तुम्हाला आवडला असेल तर नक्की लाईक करा आणि आपल्या मित्रांबरोबर शेयर करायला विसरू नका. तसेच आपली प्रतिक्रिया कमेंट करून नक्की कळवा.

Leave a Reply