या मंदिरात देवाला अर्पण केले जाते घड्याळ; याचे कारण जाणून तुम्हीही दंग व्हाल.!

अध्यात्म

आपल्या भारतात बरीच मंदिरे आहेत आणि बऱ्याच देवी-देवतांची देखील पूजा केली जाते आणि प्रत्येक मंदिरांचे स्वतःचे महत्त्व आहे.आम्ही आपल्याला सांगू इच्छितो की हिंदू धर्मात, देवता आणि मंदिरांना भारतात खूप महत्त्व दिले गेले आहे. प्रत्येक मंदिरात नक्कीच काहीतरी वेगळी वैशिष्टये आहेत. या मंदिरांपैकी एक असे ही मंदिर आहे जिथे भगवंतांना भोग म्हणून नूडल्स दिले जातात, हे मंदिर रतनपुरात आहेत.

   

हनुमानजींच्या अगदी जुन्या मंदिरात, हनुमानाची पूजा केली जाते तिथे एक स्त्री कधीच प्रवेश नाही करु शकत. परंतु आज आम्ही आपल्याला या लेखाच्या माध्यमातून मंदिरात घड्याळ अर्पण केले जाण्याबद्दल माहिती देणार आहोत. होय, तुम्ही या देवाला घड्याळे अर्पण केली जातात हे ऐकून तुम्ही चकित होवून गेले असाल तसेच हे ऐकून तुम्हाला नक्कीच आश्चर्य वाटलं असेल, परंतु ही गोष्ट अगदी खरी आहे, आज आम्ही आपल्याला या विषयाबद्दल माहिती देणार आहोत.

हे वाचा:   श्रावण महिन्यात देवीची ओटी कशी भरावी.? जाणून घेण्यासाठी हि माहिती एकदा अवश्य वाचा.!

तुमच्या माहितीसाठी आम्ही सांगू इच्छितो की आपण ज्या मंदिराविषयी बोलत आहोत ते उत्तर प्रदेशमधील जौनपुर जवळच्या एका गावातल आहे आणि या मंदिर ब्रह्मा बाबांचे मंदिर आहे. या मंदिरात भाविक दरवर्षी मोठ्या संखेने भेटीसाठी येतात आणि घड्याळे अर्पण करतात. येथे दरवर्षी शेकडो लोक येतात आणि जेव्हा त्यांची इच्छा पूर्ण होते, तेव्हा ते देवाला घड्याळे अर्पण करतात ही अनोखी रीती काही लोकांसाठी विचित्र असू शकते.

परंतु या गावातील लोक आणि इतर भाविक गेल्या 30 वर्षांपासून या विधीचे अनुसरण करीत आहेत लोकांची इच्छा पूर्ण झाल्यावर ते येथे येतात आणि भगवंताला घड्याळ अर्पण करतात. आम्ही तुम्हाला सांगू इच्छितो की या विधीमागील एक कथा देखील आहे, असे सांगितले जाते की एक माणूस ड्रायव्हर बनू इच्छित होता आणि त्याने देवाला ड्रायव्हिंग येण्यासाठी नवस मागितला, जेव्हा त्या व्यक्तीने गाडी चालवण्यास सुरुवात केली तेव्हा त्याने देवाचे आभार मानले.

हे वाचा:   यश मिळवण्यासाठी तुमच्या जवळ ठेवा ही एक वस्तू.. यश पायाशी असेल..

आणि त्याने देवाला एक घड्याळ दिले आणि तेव्हापासून येथे घड्याळे देण्याची परंपरा आहे, पुष्कळ लोक असे आहेत जे देवळा बाहेरील झाडावर घड्याळे लावतात पण कोणी ही या झाडावरुन घड्याळे चोरुन नेण्याचा प्रयत्न केला नाही नाही किंवा अशी कोणतीही घटना अद्याप तरी ऐकण्यास आलेली नाही, तसेच मंदिराच्या आत कोणताही पुजारी नाही, फक्त गावातीले लोकच या मंदिराची देखभाल करतात.

मित्रांनो हा लेख तुम्हाला आवडला असेल तर नक्की लाईक करा आणि आपल्या मित्रांबरोबर शेयर करायला विसरू नका. तसेच आपली प्रतिक्रिया कमेंट करून नक्की कळवा.

टीप : वर दिलेली माहिती सामाजिक आणि धार्मिक मान्यतेच्या आधारावर दिलेली आहे. यामागे कोणतीही अंध श्रद्धा पसरवण्याचा किंवा त्यास वाढ देण्याचा उद्देश्य नाही. त्यामुळे कोणीही तसा गैरसमज करून घेऊ नये.

Leave a Reply