७ वर्षांपूर्वी पॅरिस मधल्या मुलीला भारतातील गाईड वर झाले होते प्रेम; आज भारतात राहून करतेय हे काम.!

ट्रेंडिंग

भारत जगभरात आपली संस्कृती आणि परंपरा यासाठी प्रसिद्ध देश आहे. ही एक वेगळी संस्कृती आणि परंपरा आहे. भारत हा जगातील सर्वात प्राचीन सभ्यतेचा देश आहे. भारतीय संस्कृतीचे महत्त्वाचे घटक म्हणजे उत्तम शिष्टाचार, सभ्य संवाद, धार्मिक विधी, श्रद्धा आणि इ मुल्ये आहेत. आता प्रत्येकाची जीवनशैली आधुनिक होत चालली आहे, तरी ही भारतीय लोक अजूनही त्यांची परंपरा आणि मूल्ये पाळत आहेत.

   

भारतीय लोक त्यांच्या संस्कृती बद्दल खूप निष्ठावान आहेत आणि सामाजिक संबंध टिकवून ठेवण्यासाठी चांगले शिष्टाचार ही ते जाणतात आणि हेच कारण आहे. एकदा कोणी भारतात येऊन मिसळले तर इथली लोकं त्याला आपलस करतात.

तसे, तुम्ही आजपर्यंत बऱ्याच प्रेमकथा ऐकल्या असतील, परंतु आज आम्ही तुम्हाला जी कथा सांगणार आहोत ती खरोखर एक कथा नाही तर एक खरी कहाणी आहे. प्रेम सीमांनी थांबू शकत नाही, जरी ती इंडो-फ्रान्समधील असली तरीही. तेच घडलं. खरं तर, सात वर्षांपूर्वी फ्रान्समधील पॅरिसमध्ये राहणारी मेरी भारत भेट देण्यासाठी आली होती.

हे वाचा:   पुरुषांच्या ओठांवरून जाणून घ्या त्यांचा स्वभाव आणि चारित्र्य...असे ओठ असणार्‍या पुरुषांकडे लवकर आकर्षित होतात महिला

या दरम्यान, 33 वर्षीय मेरी तिच्या स्वत:च्या पर्यटक मार्गदर्शकाच्या प्रेमात पडली. मिळालेल्या माहितीनुसार, ही परदेशी महिला मांडूमध्ये आपले जीवन व्यतीत करत आहे. मारी आज भारतीय संस्कृतीत पूर्णपणे रंगली आहे. हिंदी माहित नसलेली ही परदेशी महिला तुटलेली हिंदी बोलते. मेरीने देसी कलर्स पूर्णपणे स्विच केले आहेत आणि आता बहुतेक ती सलवार सूट किंवा साड्या परिधान करते.

कोणत्याही सणाला किंवा पूजेला तिला साडी घालायला आवडते. मेरीने सांगितले की तिला भारतीय ट्रेंडनुसार साड्या परिधान करणे आवडते आणि तिची मुले इतर मुलांसमवेत पारंपारिक खेळही खेळतात. ती तिचा नवरा आणि मुलांच्या अन्नाची विशेष काळजी घेते. मेरी फ्रान्सच्या पॅरिस शहरातील रहिवासी आहे आणि ती पेशाने शिक्षिका आहे.

तिचे वडील डॉक्टर आणि आई शिक्षीका आहेत. शिक्षक मेरी अद्याप फ्रेंच मुलांना ऑनलाईन माध्यमातून शिकवते. गरज भासल्यास ती नोट्स बनवून मुलांना पाठवते. धीरजशी लग्नानंतर मांडूमध्ये राहणारी ही परदेशी महिला आता दोन मुलांची आई बनली आहे. मोठा मुलगा काशी पाच वर्षांचा आणि दुसरा तीन वर्षांचा आहे. दोघांचा जन्म वेगवेगळ्या राज्यात झाला.

हे वाचा:   मऊ, गोल आणि फुगणाऱ्या चपात्या बनवण्यासाठी वापरा या खास टिप्स..मग बघा चपाती कशा बनतील..

मेरी सध्या मांडूमध्ये आपले घर बांधण्याची तयारी करत आहे.ती पहाटे आपल्या पतीबरोबर घर बांधण्याचे काम करते. इतकेच नाही तर जेव्हा गरज पडेल तेव्हा ती स्वत: कामगारांसह काम करते.मेरी आपल्या मुलांची विशेष काळजी घेते. ते आपल्या अन्नाची विशेष काळजी घेतात, जेणेकरून त्यांचे आरोग्य योग्य असेल. यासाठी ती साध्या न्याहारी, साधे पदार्थ, कोशिंबीरी आणि कच्च्या भाज्या, अंकुरलेले धान्य, तेल आणि तूप न घालता बनवते.

जर मेरी किंवा मुलांना कोणतीही आरोग्याशी संबंधित समस्या असेल किंवा कोणतीही समस्या असेल तर ते त्यांच्या वडिलांशी फ्रान्समध्ये संपर्क साधतात आणि त्यांना विचारल्यानंतरच उपचार घेतात. खऱ्या अर्थाने म्हणाल तर प्रेम अंध आहे, परंतु जे काही आहे तेच प्रेम आहे असे म्हणतात.

मित्रांनो हा लेख तुम्हाला आवडला असेल तर नक्की लाईक करा आणि आपल्या मित्रांबरोबर शेयर करायला विसरू नका. तसेच आपली प्रतिक्रिया कमेंट करून नक्की कळवा.

Leave a Reply