या आजारामुळे वर्षातून ३०० दिवस झोपून असतो हा माणूस; स्थानिक लोक म्हणतात कुंभकरण.!

ट्रेंडिंग

शरीरासाठी झोप ही अति आवश्यक आहे परंतू जर एखादा व्यक्ती सदासाठीच झोपूनच राहिला तर.? खरं तर हा एक दुर्मिळ आजार आहे आणि या आजाराने ग्रस्त अथवा पिडीत व्यक्ती 24 तास आणि 12 महिने फक्त आणि फक्त झोपूनच असतो. तसेच हा एक गंभीर आजार असल्यामूळे पिडीत इच्छा असूनही झोपेतून उठू शकत नाही. चला तर जाणून घेवूया अश्याच एका व्यक्तीबद्दल जो या आजाराने ग्रस्त आहे.

   

जयपूर ,राजस्थानमधील नागौर येथून एक विचित्र आजार उघडकीस आला आहे. भादवा या गावात राहणारा व्यक्ती एका दुर्मिळ आजाराने ग्रस्त आहे. या आजाराने ग्रस्त व्यक्ती वर्षभरात सुमारे 300 दिवस झोपतो. पुरखाराम असे या व्यक्तीचे नाव आहे. तो झोपी गेलेला आहे आणि झोपल्यानंतर जागे होणे फार अवघड आहे. कुटुंबातील सदस्य त्यांना झोपालेल्या अवस्थेत सुद्धा खाऊ घालतात. पुरखाराम म्हणतात की त्यांना इतर काही अडचण नाही, ते फक्त झोपतात. त्यांना जागे व्हायचे आहे पण शरीर साथ देत नाही.

हे वाचा:   फक्त रात्रीच्या वेळी महिला गुपचूप करतात ही कामे..घाण आहेत पण सत्य आहेत..यामुळे होते पतीचेच नुकसान.. पुरूषांनी नक्की बघा..

मित्रांनो, पुरखाराम यांचे वय सुमारे 42 वर्षे आहे. आणि ते या दुर्मिळ आजारामुळे बरेच दिवस सतत झोपत राहतात. पुरखारामच्या कुटुंबीयांचे म्हणणे आहे की, एकदा झोपल्यावर पुरखराम आरामात झोपतात आणि त्यांचे 20 ते 25 दिवस न उठणे ही एक सामान्य गोष्ट आहे. अशा परिस्थितीत कोणतेही महत्त्वाचे काम आले तर ते फारच अवघड आहे कारण अशा परिस्थितीत घरातील सदस्यांना पुरखाराम यांना जागे करण्यासाठी खूप कष्ट करावे लागतात.

त्याचबरोबर त्यांच्या आजारामुळे आजूबाजूच्या खेड्यांतील दूरदूरच्या भागातील लोक ‘कुंभकरण’ या नावाने पुरखाराम यांना ओळखू लागले आहेत. या अहवालानुसार, पुरखाराम साधारण 18 वर्षांचे होते तेव्हा हा आजार सुरू झाला होता. सुरुवातीला तो 5 ते 7 दिवस झोपायचे. तरीही त्यांनी डॉक्टरांना दर्शविले परंतु त्याच्या आजारावर उपचार आढळले नाहीत.

हळूहळू पुरखाराम यांची झोपेची वेळ वाढत गेली. डॉक्टर आता त्यांचे वर्णन हायपरसोम्निया नावाच्या दुर्मिळ आजाराने ग्रस्त असल्याचे करतात. वैद्यकीय शास्त्राच्या तज्ज्ञांचे मत आहे की ते कधीच बरे होणार नाहीत असे नाही, त्यांना योग्य उपचारांनी बरे केले जाऊ शकते. असे असले तरी डॉक्टर त्याला दुर्मिळ आजार म्हणून संबोधत आहेत. पण अजूनही त्याच्या कुटुंबाची आशा कायम आहे.

हे वाचा:   पोटच्या 10 महिन्याच्या बाळाला सोडून देशसेवेसाठी निघालेल्या आईचा विडिओ पाहून डोळ्यात पाणी आल्याशिवाय राहणार नाही….

पुरखाराम यांची पत्नी लिचमी देवी सांगतात की या गावात स्वतःचे दुकानही आहे, परंतु या आजारामुळे बरेचदा ते बंद असतात. तो दुकानात काम करत असताना झोपायला लागतो. त्याच वेळी, म्हातारी आईने सांगितले की आतापर्यंत आपण शेती करुन जगू या, पण पुढे काय होईल, हा प्रश्न तिच्या चिंतेचे कारण बनला आहे. खरं तर, आता तिला तिच्या नातवंडे आणि नातवंडे यांच्या शिक्षण आणि भविष्याबद्दल काळजी वाटते.

मित्रांनो हा लेख तुम्हाला आवडला असेल तर नक्की लाईक करा आणि आपल्या मित्रांबरोबर शेयर करायला विसरू नका. तसेच आपली प्रतिक्रिया कमेंट करून नक्की कळवा.

Leave a Reply