जगातील एकमेव असे शिवलिं’ग आहे ज्याची लांबी दरवर्षी वाढते..शास्त्रज्ञ सुद्धा हा चमत्कार पाहून हैराण ! बघा..

अध्यात्म

मित्रांनो मातंगेश्वर मंदिरातील शिवलिं’ग जि’वंत असल्याचे मानले जाते. लोकांच्या मते, हे जगातील एकमेव शिवलिं’ग आहे. ज्याचा आकार सतत वाढत आहे. या शिवलिंगाची लांबी ९ फुटांपेक्षा जास्त झाली आहे. दूरवरुन लोक हे चमत्कारिक शिवलिं’ग पाहण्यासाठी येथे येतात. मंदिराच्या पुजाऱ्यांच्या मते, दरवर्षी या शिवलिं’गाचा आकार वाढतो.

   

पुजाऱ्यांच्या शब्दावर विश्वास ठेवायचा असेल तर दरवर्षी हे शिवलिं’ग १ इंच उंच वाढते. येथील स्थानिक लोक असेही म्हणतात की, शतकानु-शतके या शिवलिं’गाचा आकार वाढत आहे. त्यांनी स्वतःच्या डोळ्यांनी या शिवलिं’गाचा आकार वाढताना पाहिला आहे. स्थानिक लोकांच्या मते, हे शिवलिं’ग पूर्वी खूप लहान होते. परंतु दरवर्षी त्याचा आकार अशा प्रकारे वाढला की तो आता ९ फूट आहे.

पृथ्वीखाली द’फन केले आहे :- या शिवलिं’गाशी सं’बं’धित अनेक वैशिष्ट्ये आहेत. हे शिवलिं’ग जेवढे पृथ्वीच्या वर आहे तेवढेच ते पृथ्वीच्या खालीही आहे. शिवलिं’गाशी सं’बं’धित अनेक कथा आहेत. स्थानिक लोकांच्या मते, ज्या दिवशी हे शिवलिं’ग वाढेल आणि पाताळ्यांना स्प’र्श करेल. त्या दिवशी हे जग पूर्णपणे संपेल. जगाचा अं’त त्या दिवशी निश्चित आहे. असे म्हटले जाते.

हे वाचा:   या’ दोन दिवशी तुळशीला पाणी घालण्याची चूक अजिबात करू नका…अन्यथा आपल्या हातून खूप मोठे पाप घडेल

शिवलिं’गाची कथा :- या जि’वंत शिवलिं’गाचा उल्लेख शास्त्रात आढळतो. शास्त्रानुसार भगवान शिवाने युधिष्ठिराला एक चमत्कारिक रत्न दिले होते. जे युधिष्ठिरांनी मतंग ऋषींना दिले. कसातरी हा रत्न राजा हर्षवर्मनकडे आला. राजाने हे रत्न जमिनीखाली पु’रले. पौराणिक कथेनुसार हे रत्न जमिनीत गा’ड’ल्यानंतर त्याचा आकार वाढू लागला आणि त्याने शिवलिं’गाचे रूप धारण केले.

मातंगेश्वर मंदिरात हे शिवलिं’ग एका रत्नापासून बनवलेले आहे. चंदेला घराण्याच्या राजांनी बांधले होते :- मध्य प्रदेशातील छतरपूर, खजुराहो येथे स्थित मातंगेश्वर मंदिर चंदेला घराण्याच्या राजांनी बांधले होते. हे मंदिर ९ व्या शतकात बांधले गेले. हे मंदिर भव्य पद्धतीने बांधण्यात आले आहे. मातंगेश्वर मंदिर ३५ फूट परिसरात पसरलेले आहे.

मंदिराचे गृहभाग अतिशय सुंदर आहे. मातंगेश्वर मंदिर सुमारे ९०० ते ९२५ पर्यंतचे आहे असे मानले जाते. मंदिराचे आर्किटेक्चर इतर खजुराहो मंदिरांपेक्षा वेगळे आहे आणि मंदिराच्या खांब आणि भिंतींवर इतर खजुराहो मंदिरांप्रमाणे का’मुक शिल्प नाहीत. शास्त्रज्ञांनाही काहीच मिळाले नाही :- या शिवलिं’गाचा आकार कसा वाढत आहे. यावर अनेक प्रकारचे संशोधनही झाले. पण शास्त्रज्ञांना काहीच सापडले नाही.

हे वाचा:   जर घरात आला हा पक्षी तर तुम्ही मालामाल व्हाल ! हे पक्षी घरात येणे असतात शुभ संकेत..समजा तुमचे दिवस सुरु झाले..

या शिवलिं’गाचे र’हस्य शोधण्यासाठी शास्त्रज्ञांनी खूप प्रयत्न केले. पण अयशस्वी आणि आजपर्यंत शिवलिं’गाच्या वाढीचे कारण कोणी शोधू शकले नाही. मातंगेश्वर मंदिराला भेट देण्याचा उत्तम काळ म्हणजे ऑक्टोबर ते फेब्रुवारी. यावेळी जगभरातून लोक या मंदिरात येतात आणि देवाचे दर्शन घेतात. खजुराहो मध्ये एक विमानतळ आणि रेल्वे स्टेशन आहे. त्यामुळे देशाच्या कोणत्याही कोपऱ्यातून तेथे लोक सहज येऊ शकतात.

माहिती कशी वाटली आम्हाला कमेंट करून नक्की कळवा आणि अशी उपयोगी माहिती आपल्या प्रियजणांसोबत नक्की शेयर करा. अशाच अनेक माहितीपुर्ण लेखांसाठी आताच आमचे फेसबुक पेज नक्की लाइक करा.

Leave a Reply