१४व्या वयात ५४ वर्षाच्या महिलेसोबत नको ते करून बसले होते ओमपुरी; ही शेवटची इच्छा करायची राहून गेली.!

मनोरंजन

बॉलिवूडमध्ये असे अनेक अभिनेते असतात त्यांच्या जीवनाविषयी च्या अनेक गोष्टी लोकांना माहिती नसतात. असाच एक अभिनेता ओमपुरी आहेत जे भलेही या जगात नाहीयत पण त्याच्या आयुष्यातील अशा अनेक कथा आहेत जे बर्‍यापैकी प्रसिद्ध आहेत. ओमपुरी जीवन खूप रंगीत होते जे त्यांच्या चित्रपटातही दिसून आले आहे. आपल्या चित्रपट कारकीर्दीत ओमपुरीने बर्‍याच मोठ्या चित्रपटांत काम केले आणि अभिनयाची मजबूत कामगिरी केली. ओमपुरीने प्रत्येक पात्रावर परिश्रम घेतले.

   

ओमपुरीचे आयुष्य बर्‍याच चढउतारांनी भरलेले राहिले आहे. एक वेळ अशी होती की जेव्हा कुटुंबाची आर्थिक परिस्थिती बिकट होती, तेव्हा ओमपुरीला स्वतःचे पोट भरण्यासाठी कोळश्यामध्ये काम करावं लागायचं. वाचन आणि लेखन देखील सामान्य होते. जेव्हा समजदार झाले तेव्हा त्यांनी काहीतरी नवीन करण्याचा निर्णय केला.

ओमपुरीचे एक मोठा अभिनेता होण्याचे स्वप्न होते. जे पूर्ण करणे सोपे नव्हते, त्यासाठी त्यांनी फिल्म अ‍ॅण्ड टेलिव्हिजन इन्स्टिट्यूट, पुणे आणि नॅशनल स्कूल ऑफ ड्रामा येथे प्रवेश घेतला आणि खर्चात ढाब्यात काम केले.

हे वाचा:   'कॉमेडी सर्कस'ची 'गंगूबाई' आठवतेय.?, ती तुटलेल्या दातांनी १२ भाषा बोलायची, पहा सध्याचे तिचे काही फोटो....

ओमपुरींना अभिनयाची इतकी आवड होती की त्यांनी कठोर परिश्रमांच्या जोरावर आलेल्या सरकारी नोकरीला सोडले. कारण कोणत्याही परिस्थितीत त्यांना अभिनेता व्हायचे होते. सुरुवातीला त्यांना अनेक अडचणींना सामोरे जावे लागले. जेव्हा लहान रोल मिळू लागले तेव्हा काहीतरी काम व्हायला लागले. त्यानंतर अर्धसत्य, आक्रोश आणि नरसिंह या चित्रपटांमध्ये काम करून ओमपुरीने इंडस्ट्रीत प्रवेश केला. त्यांनी केवळ गंभीर भूमिकाच नाही तर एक विनोदी भूमिका देखील केली. चित्रपटांमध्ये दिसल्यानंतर त्यांनी सुमारे 250 चित्रपटांत काम केले.

ओमपुरीचे आयुष्य जितके संघर्षाने भरलेले आहे तेवढेच ते वादाने देखील वेढलेले आहे. ओमपुरीच्या पत्नीने ‘एक्स्ट्राऑर्डिनरी हिरो ओमपुरी’ नावाचे पुस्तक लिहिले होते. यात अभिनेत्याच्या जीवनाविषयी अनेक खुलासे करण्यात आले. पत्नीने पुस्तकात लिहिले आहे की, ओमपुरी यांनी वयाच्या 14 व्या वर्षी 55 वर्षांच्या दासीशी संबंध ठेवले. पत्नी नंदिताच्या म्हणण्यानुसार ओमपुरीला तिच्या मामाच्या घरी काम करणारी दासी म्हणतात.

जिचे वय ५५ होते तिच्या ते प्रेमात पडले. एके दिवशी जेव्हा घरातील लाईट गेली, तेव्हा ओम्पुरीने संबंध ठेवण्याच्या संधीचा फायदा घेतला. पत्नी नंदिताच्या या पुस्तकाच्या परिचयानंतर त्यांचे रिलेशन बिघडू लागले आणि बायको असेही म्हणाली की, ओमपुरी आपल्या वयापेक्षा जुन्या महिलांकडे आकर्षित व्हायचे.

हे वाचा:   दीपिका पदुकोणचे दःख आले बाहेर म्हणाली- त्यांनी मला ब्रे’स्ट साइज वाढवण्याचा सल्ला दिला आणि…

ओमपुरीला अभिनेता होण्याची इच्छा होती, जी त्यांनी पूर्णही केली. परंतु त्यांनी अनेक मुलाखतींमध्ये असेही म्हटले आहे की जर अभिनेता होण्यासाठी जर तो यशस्वी झाला नसता तर त्याने ढाबा उघडला असता. त्याला ढाबा उघडायचा होता आणि त्यांनी त्याचे नावही ठरवले होते. ओमपुरीच्या मते त्याच्या ढाब्याला ‘दाल-रोटी’ म्हटले गेले असते.

ज्यामध्ये मसूर आणि रोटीचे विविध प्रकार आढळतील. परंतु त्याची इच्छा कायम अपूर्ण राहिली आणि दोन वर्षांपूर्वी त्याच्या मृ त्यूची भविष्यवाणी केलेल्या ओमपुरीने 6 जानेवारी 2017 रोजी जगाला निरोप दिला.

मित्रांनो हा लेख तुम्हाला आवडला असेल तर नक्की लाईक करा आणि आपल्या मित्रांबरोबर शेयर करायला विसरू नका. तसेच आपली प्रतिक्रिया कमेंट करून नक्की कळवा.

Leave a Reply