सनी देओलला पाकिस्तान मध्ये आजीवन बंदी का घातली आहे, जाणून घ्या एकट्या सनी देओलने पाकिस्तान सोबत काय केले होते..

मनोरंजन

सनी देओल यांनी अनेक हिंदी चित्रपटांत काम केले आहे. त्यांचा पहिला चित्रपट ‘बेताब’ हा १९८३ मध्ये प्रदर्शित झाला होता. २०१६ मध्ये त्यांचा घा’यल: वन्स अगेंन हा चित्रपट रिलीज झाला होता. त्या चित्रपटाची कथा त्यांनी स्वतःच लिहिली होती. सनी देओल यांचे ‘बॉर्डर’ व ‘गदर’ हे चित्रपट खूप प्रसिद्ध ठरले. तसेच त्यांचे डायलॉग आजही लोकांना पाठ आहेत.

   

धरमपाजी का पंजाबी पुत्‍तर म्‍हणून बॉलीवूडमध्‍ये सहज एन्‍ट्री मिळविलेल्‍या सनी देवोलने स्‍वबळावर सिनेसृष्‍टीत आपले स्‍थान पक्‍के केले आहे. गेल्‍या 25 वर्षात विविध भूमिकांमधून दमदार अभिनय करून सनीने आपला स्‍वतःचा असा खास प्रेक्षकवर्ग तयार केला आहे. त्‍याच्‍या स्‍टील मॅन इमेजमुळे चित्रपट एक हाती तारून नेण्‍याची त्‍याच्‍यात क्षमता आहे. त्‍याचे घा’यल, बॉर्डर, गदर, इंडियन हे चित्रपट त्‍या त्या काळातील प्रेक्षकांना वेड लावून गेले.

सनी देओलच्या चित्रपटांना पाकिस्तानच्या सिनेमागृहांमध्ये परवानगी नाही, हा पाकिस्तान स’रकारचा सक्त आदेश आहे. बॉलिवूड चित्रपट आणि कलाकार आज जगभरात खूप लोकप्रिय आहेत. आपला शेजारील देश पाकिस्तानसह अनेक आशियाई देशांमध्ये बॉलिवूड चित्रपट खूप पाहिले जातात.

हे वाचा:   शाहरुखचे सर्व चित्रपट फ्लॉप व्हावेत अशी गौरी खानची इच्छा होती.? समोर आपले धक्कादायक कारण....

शाहरुख, सलमान, आमीर, रणबीर, दीपिका, करीना आणि आलियासह अनेक स्टार्सना पाकिस्तानमध्ये खूप पसंती आहे, पण बॉलिवूडचे काही स्टार्स या पाकिस्तानमध्ये अजिबात आवडले नाहीत. पाकिस्तानच्या सिनेमागृहांमध्येही या स्टार्सच्या चित्रपटांना परवानगी नाही. या बॉलिवूड स्टार्सपैकी एक सनी देओल देखील आहे, जो पाकिस्तानमध्ये कोणत्याच लोकांना अजिबात आवडला नाही.

सनी देओलवर पाकिस्तानमध्ये बंदी का :- बॉलिवूड अभिनेता सनी देओल त्याच्या चित्रपटांमध्ये उत्कृष्ट अभिनय आणि दमदार संवादांद्वारे खूप प्रसिद्ध आहे. त्याची भूमिका पात्राला जिवंत करते, न्या य देते. पण चित्रपटांमध्ये स्फो-टक डायलॉग्सला हंसमुख देणाऱ्या सनी देओलवर पाकिस्तानात बंदी आहे. सनीच्या व्हिसावर पाकिस्तान स’रकारने आजीवन बंदी घातली आहे. असे म्हटले जाते की पाकिस्तानी लोकांना सनी देओल अजिबात आवडत नाही.

पाकिस्तानी सनी देओलचे चित्रपट का बघत नाहीत:- सनी देओलने ‘बॉर्डर’, ‘गदर’, ‘द हिरो’ आणि ‘माँ तुझे सलाम’ असे देशभक्तीने भरलेले चित्रपट केले आहेत. या सर्व चित्रपटांमध्ये त्याने पाकिस्तान वि-रोधी भूमिका साकारल्या आहेत. या दरम्यान, तो त्याच्या जबरदस्त संवादांसह पाकिस्तानचा एक महान बँड वाजवताना दिसतो. सनीची ही शैली पाकिस्तानींना आवडत नाही. म्हणूनच त्यांना त्याचे चित्रपट पाहणे आवडत नाही.

हे वाचा:   बॉलिवूडला हादरा देणारी बातमी,कंगना राणौत अजय देवगनच्या प्रेमात

हा चित्रपट पाकिस्तानात बंदीचे कारण बनला:- सनी देओलने वर्ष 2001 मध्ये हि ट चित्रपट गदर: एक प्रेम कथा केला. या चित्रपटात त्यांनी ट्रक ड्रायव्हर ‘तारा सिंह’ ची भूमिका साकारली होती. भारतातून पाकिस्तानला जात असताना तारा पाकिस्तानी मुलगी सकिनाच्या प्रेमात पडला. पण सकीनाच्या वडिलांना हे नाते मान्य नव्हते. यानंतर ‘तारा सिंग’ पाकिस्तानात शिरतो आणि ‘सकीना’ला भारतात आणतो.

या चित्रपटात सनी देओलने पाकिस्तानच्या वि-रोधात बरेच संवाद केले. यानंतर केवळ सनी देओलच नाही तर त्याच्या चित्रपटांवर पाकिस्तानात कायमची बंदीही घालण्यात आली. या दरम्यान पाकिस्तान स’रकारने त्याच्या व्हिसावर आजीवन बंदी घातली. केवळ पाकिस्तानातच नाही तर अमेरिका, ब्रिटनसह इतर देशांमध्ये राहणाऱ्या पाकिस्तानींनाही सनी देओलचे चित्रपट पाहणे आवडत नाही.

Leave a Reply