एका मुलीमुळे ४२ वर्ष बंद होते हे रेल्वे स्थानक; याची गोष्ट ऐकल्यावर तुम्हालाही धक्का बसेल.!

ट्रेंडिंग

ह्या जगात जसा देव आहे त्याच प्रमाणे दानव सूद्धा आहे. ज्या प्रकारे सकारात्मक शक्ती आहे तशीच नकारात्मक शक्ती सुद्धा जगात वास करते. अनुभव घेतल्याशिवाय याचे प्रमाण देणे खूप अवघड आहे. भारतात असे एक रेल्वे स्थानक आहे जे एका मुलीमुळे 42 वर्षांपासून बंद आहे या मागची कथा जाणून आपल्याला आश्चर्य वाटेल. बहुतेक वेळेस अलौकिक क्रियांची चर्चा होताच आपल्या मनात जुन्या किल्ल्यांचे आणि इमारतींचे चित्र उदयास येऊ लागते, परंतु आपणास माहित आहे की एक रेल्वे स्टेशन देखील आहे जे भूतांशी संबंधित आहे.

   

हे स्टेशन इतर कोठेही नाही परंतु पश्चिम बंगालमधील पुरुलिया जिल्ह्यातील बेगुनकोडोरमध्ये आहे. या स्टेशनचे उद्घाटन सन 1960 मध्ये करण्यात आले होते, परंतु भूतांच्या भीतीमुळे हे स्टेशन लवकरच बंद करण्यात आले. या स्थानकाबद्दल असेही म्हटले जाते की संथाल राणीने ते उघडण्यात महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावली, परंतु एका मुलीमुळे ते बंद झाले आहे. जरी हे आपणास विचित्र वाटेल पण हे अगदी खरे आहे. हे स्टेशन उघडताच येथे विचित्र घटना घडण्यास सुरवात झाली.

हे वाचा:   किन्नरांची सुहा'गरात्र सुद्धा असते आणि ते त्यासाठी अशाप्रकारे करतात...जाणून घ्या किन्नरांचे लग्न आणि सुहागरात्र रहस्य..

बेगुनकोडोर येथील एका रेल्वे कामगारने दावा केला की या स्टेशनवर त्याने एका महिलेचे भूत पाहिले आहे. त्यानंतर त्याच स्थानकात रेल्वे अपघातात त्याचा मृत्यू झाला. ज्याला सामान्य घटना म्हणून लोकांनी दुर्लक्ष केले. या स्टेशनविषयी खरी अडचण तेव्हा सुरू झाली जेव्हा बेगुनकोडोरच्या स्टेशन मास्टर आणि त्याच्या कुटुंबातील सदस्यांचे मृतदेह रेल्वे क्वार्टरमध्ये सापडले. इथल्या रहिवाशांनी असा दावा केला की त्यांच्या मृत्यूमागील हेच भूत होते. बर्‍याच लोकांचा असा विश्वास आहे की जेव्हा जेव्हा इथून सूर्यास्तानंतर ट्रेन जाते तेव्हा त्या बाईचे भुत तिच्याबरोबरच पळताना दिसते.

हळूहळू लोकांमध्ये या महिलेच्या भूताची भीती वाढू लागली. ज्यामुळे बरेच लोक स्टेशनवर येण्यापासून घाबरू लागले. वेळ निघून गेला आणि लोकांनी तिथे ये-जा करणे थांबवले. स्टेशनवर काम करणारे बरेच कर्मचारी पळून गेले किंवा मारले गेले. या घटनांनंतर रेल्वेच्या नोंदीमध्येही याची नोंद झाली. असे म्हटले जाते की या स्टेशनवरील भुतांची चर्चा पुरुलिया जिल्ह्यापासून कोलकाता आणि रेल्वे मंत्रालयापर्यंतही पोहोचली होती.

हे वाचा:   सिंह राशीच्या लोकांचा स्वभाव हा असा असतो..भविष्य, करीयर, संतती, वै’वाहिक जीवन…या राशीचे लोक वैवाहिक जीवनात स्त्रीला अधिक सुख..

भुताच्या भीतीमुळे जेव्हा एखादी ट्रेन इथून जात असे, तेव्हा वाहक आधीच ट्रेनची गती वाढवत असे जेणेकरून ते त्या स्टेशनला त्वरेने ओलांडू शकतील. स्टेशनवर येण्यापूर्वी प्रवासी त्यांचे सर्व खिडक्या आणि दारेही बंद करत असत. हळूहळू या स्थानकांवर गाड्या थांबणे थांबले कारण कोणालाही या स्टेशनवरून जाण्याची इच्छा नव्हती. हेच कारण होते की कोणत्याही वेळी संपूर्ण स्टेशन निर्जन आणि बंद झाले.

जरी २ वर्षानंतरही ग्रामस्थांच्या विनंतीवरून तत्कालीन रेल्वेमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी पुन्हा एकदा हे स्टेशन उघडले, तेव्हापासून आतापर्यंत या स्थानकात कोणत्याही भूताचे दर्शन घेतल्याचा दावा केलेला नाही. तथापि, आजही लोक संध्याकाळनंतर स्टेशनवर थांबत नाहीत.

मित्रांनो हा लेख तुम्हाला आवडला असेल तर नक्की लाईक करा आणि आपल्या मित्रांबरोबर शेयर करायला विसरू नका. तसेच आपली प्रतिक्रिया कमेंट करून नक्की कळवा.

Leave a Reply