हाताला खुजली होण्यापासून ते सरडा दिसण्यापर्यंत, या ७ गोष्टी देतात धनलाभाचे संकेत.. आजच जाणून घ्या..

अध्यात्म

नमस्कार मित्रांनो, अशी काही संकेत ज्योतिषशास्त्रात सांगितली गेली आहेत. जे आर्थिक फायद्यांशी सं’बं’धित आहेत. जर तुम्हाला ही चिन्हे मिळाली तर समजून घ्या की माता लक्ष्मीचे आशीर्वाद तुमच्यावर आहेत आणि तुमच्या आयुष्यात पैसा येणार आहे. चला तर मग उशीर न करता या लक्षणां-बद्दल जाणून घेऊया. ही चिन्हे शुभ मानली जातात :-

   

मुंग्या दिसणे :- काळ्या रंगाच्या मुंग्या दिसणे शुभ मानले जाते. ज्योतिष शास्त्रानुसार जर तुमच्या घरात काळ्या रंगाच्या मुंग्या बाहेर येतात किंवा वर्तुळ बनवतात किंवा काही खाताना आढळतात. म्हणजे याचा अर्थ तुम्हाला पैसे मिळणार आहेत. घरात मुंग्यांची उपस्थिती शुभ मानली जाते. जर घरात मुंग्या बाहेर आल्या तर तुम्ही पिठात साखर मिसळून त्यांना खाण्यासाठी द्या. त्यांना मा’रू नका.

पक्ष्याचे घरटे :- जर पक्षी घराच्या छतावर घरटे बनवत असतील, तर समजून घ्या की तुम्हाला पैसे मिळणार आहेत. छतावर घरटे असणे
हे देखील शुभ संकेत आहे. असे मानले जाते की ज्या घरात पक्षी येतात आणि आपले घरटे बांधतात. त्या घरात कधीही पैशांची कमतरता भासत नाही. त्या घरामध्ये धन संपत्ती टिकून राहते.

सरडा दिसणे :- घरात सरड्याची उपस्थिती देखील पैशाच्या चिन्हामध्ये गणली जाते. जर घरात तीन सरडे एकत्र दिसले तर समजून घ्या की पैसा कुठून तरी येणार आहे आणि चालू आर्थिक सं’कट संपणार आहे. याशिवाय जर सरडा जमिनीवर चालताना दिसला तर हे देखील एक चांगले लक्षण आहे. म्हणून मित्रांनो सरडा दिसल्यावर त्याला मा’रू नका.

हे वाचा:   तव्यावर ही वस्तू कधीच ठेवू नये ! नाहीतर भयंकर गरिबी येऊ शकते ! लक्ष्मीचा कोप होतो..आजच जाणून घ्या

तळहाताला खा’ज येणे :- हस्तरेखाशास्त्रमध्ये असे सांगितले आहे की, जर सलग कित्येक दिवस उजव्या हाताच्या तळहातावर खा’ज होत असेल तर ते आर्थिक लाभ दर्शवते. शास्त्रानुसार जर हातात खा’ज होत असेल तर समजून घ्या की तुमच्या आयुष्यात खूप पैसा येणार आहे. तुमचे नशीब आता चमकणार आहे. सर्व सं’कटातून तुम्ही मुक्त होणार आहात.

गाय भाकरी खाताना दिसणे :- जर एखादी गाय वाटेत रोटी खाताना दिसली तर हे देखील पैसे आणि नफ्याशी सं’बं’धित लक्षण आहे. अचानक गाय दिसणे हे पैशाच्या सम’स्यांचे अंत झाल्याचे लक्षण मानले जाते. मित्रांनो हे खूपच शुभ संकेत मानले जाते. यामुळे आपल्या घरामध्ये आनंदाचे वातावरण राहते. घरामध्ये सकारात्मक ऊर्जा येऊ लागते.

शंखांचा आवाज :- शंख भगवान विष्णूशी सं’बं’धित असल्याचे मानले जाते. धा’र्मिक शास्त्रानुसार घरात शंख ठेवल्याने भगवान विष्णूचा आशीर्वाद राहतो. शंखांचा आवाज ऐकणे हे आर्थिक फायद्याचे लक्षण आहे. संध्याकाळी शंखांचा आवाज ऐकणे म्हणजे तुम्ही लवकरच श्रीमंत होणार आहात. तुमच्या घरी धन दौलत येऊ लागेल.

हे वाचा:   या दिशेला तोंड करून झोपल्याने होतो "अकाल मृत्यु" ! वास्तूशास्त्र नुसार झोपण्याची योग्य दिशा जाणून घ्या..

घुबड घरी येणे :- घुबड हे देवी लक्ष्मीचे वाहन मानले जाते. असे म्हटले जाते की जेव्हा देवी लक्ष्मी पृथ्वीला भेटायला येते तेव्हा ती घुबडावर स्वार होते. म्हणून, घरात घुबडाचे आगमन हे मां लक्ष्मीच्या आगमनाचे लक्षण आहे आणि ज्या घरात रात्रीच्या वेळी घुबड येतात, तेथे मां लक्ष्मीचा निवास असतो. अशा घरांमध्ये पैशांची कधीही कमतरता नसते,

आणि अमाप संपत्ती उपलब्ध असते. या व्यतिरिक्त, जर तुम्हाला तुमच्या स्वप्नात झाडू, बन्सी, हत्ती, शंख, सरडा, साप, गुलाब इत्यादी दिसले तर हे देवी लक्ष्मीचे आशीर्वाद बनण्याचे लक्षण मानले जाते. तर हे पैसे मिळवण्याशी सं’बं’धित काही चिन्हे होती. ते पाहून, समजून घ्या की तुमच्या आयुष्यात पैशाचा वर्षाव होणार आहे.

टीप:- वर दिलेली माहिती व उपाय हे सामाजिक आणि धा’र्मिक मान्यतेच्या आधारावर दिलेली आहे. यामागे कोणतीही अंध श्रद्धा पसरवण्याचा किंवा त्यास वाढ देण्याचा उद्देश नाही. यामुळे कोणीही तसा गैरसमज करून घेवू नये.

Leave a Reply