मुळव्याधवर रामबाण घरगुती औ’षध..तसेच पोटाच्या सर्व समस्या कायमच्या दूर होतील..असा प्रभावी उपाय

आरोग्य

मित्रांनो आजीबाईचा बटवा हा प्रकार आपणास नक्कीच माहिती असेल. केवळ आपण आपल्या किचन मधील काही वस्तू वापरून आपले आजार बरे करू शकतो. हे उपचार पूर्वापार चालत आलेले आणि सर्वात सुरक्षित असे मानले जातात.

   

मुळव्याध ज्याला हिंदीत बवासीर इंग्रजीत पाइल्स म्हटले जाते हा आजार आपल्यातील बहुसंख्य लोकांना असतो व तो खूप त्रासदायक ठरतो. मित्रांनो मूळव्याध बरी करण्यासाठी आम्ही आपणास एक अत्यंत प्रभावी सुरक्षित आणि सोपा असा उपाय सांगणार आहोत.

आज आपण केवळ आपल्या किचन मधील एका पदार्थाच्या साह्याने मूळव्याध कशी बरी करता येते हे पाहणार आहोत. आपल्या स्वयंपाक घरातील हा औषधी पदार्थ आहे जीरा. मित्रांनो जीरे आपण सर्रास खाण्यात वापरतो. हा जरी मसाल्याचा पदार्थ असला तरी याचा गुणधर्म उष्ण नसून अत्यंत शीत असा असतो. आता पाहूया जीऱ्याच्या साह्याने आपण मुळव्याधीवर कसे औषध तयार करायचे.

हे वाचा:   सोन्यापेक्षा मौल्यवान आहेत हे फुल..११ रोग मुळापासून बरे करते..जास्वंद औ'षधी उपाय घरच्या घरी..

सर्वप्रथम 50 ग्रॅम जिरे घ्या. ते स्वच्छ निवडून घ्या व तव्यावर थोडे गरम करा. गरम म्हणजे ज्याला मूठशेके म्हणतात इतकेच गरम करायचे आहेत. जास्ती गरम नाही करायचे. साधारण गरम करताना आपल्याला वास येऊ लागला की आपण गॅस लगेच बंद करायचा आहे.

यानंतर हे जिरे एका भांड्यात काढून घ्या त्याला थोडे थंड होऊ द्या. मग मिक्सर वरुन त्याची पूड करून घ्या. आपण याची कुटून सुद्धा पावडर करू शकतो पण मिक्सरची पुड ही कधीही जास्त प्रमाणावर आपल्याला बारीक मिळणार आहे. यानंतर ही पुड एका डब्यात भरून ठेवा.

आता अर्धा ग्लास साधे पाणी घ्या. पाणी फार गरम अथवा फार थंड नसावे साधे नेहमीचे पाणी. यातील अर्धा ग्लास पाण्यात म्हणजे साधारण एक कप भर पाणी असावे. त्यात एक चमचा जिऱ्याची पूड टाकून आपण सकाळ संध्याकाळ दोन वेळा हे पाणी प्यायचे आहे.

हे वाचा:   काळा चहा पिणाऱ्यांना हे ६ रोग आयुष्यात कधीच होत नाहीत; फायदे वाचून तुम्हालाही विश्वास बसणार नाही.!

हा उपचार केल्यानंतर काहीच दिवसात आपल्याला मूळव्याधीच्या आजारात फरक पडतोय असे जाणवू लागेल त्यानंतर हे औषध सतत बरेच दिवस आपण घेतले की ही व्याधी आपली कायमची निघून जाईल.

मित्रांनो या औषधाचा कोणताही साईड-इफेक्ट नाही जर एखाद्याने ठरवले की मी हे आयुष्यभर घेईल तरी सुद्धा त्याला कोणताही त्रास होणार नाही.

आमचा हा लेख कसा वाटला हे आम्हाला लाईक कमेंट करून जरूर कळवा. जर आपण हा उपचार केलात आणि आपल्याला फरक पडला तरीसुद्धा आपण आवर्जून एक कमेंट आमच्यासाठी जरूर टाका जेणेकरून असे सोपे सोपे आणि चांगले उपाय आपणापर्यंत पोहोचवण्यासाठी आम्हाला अधिक उत्साह येईल. धन्यवाद

Leave a Reply