नितंबाचा आकार वाढू द्यायचा नसेल तर “या” गोष्टी करणे थांबवा..खास महिलांनी जाणून घ्या..ही गोष्ट केल्याने वाढत असतो आकार..

ट्रेंडिंग

प्रत्येक स्त्रीला सुंदर, सडपातळ आणि फिट व्हायचं आहे. कधीकधी श रीराच्या काही भागात अतिरिक्त चरबी जमा होणे सामान्य आहे. पण सहसा, जर एखाद्या व्यक्तीचे वजन कमी होत असेल तर तो सर्व ठिकाणी वजन कमी करीत आहे.

   

आपल्याला केवळ एका विशिष्ट ठिकाणी वजन कमी करण्याची आवश्यकता असल्यास काय करावे? अनेकांना या प्रश्नात रस आहे. आपले नितंब अधिकच मोठे असतील तर ते कसे कमी करावे? हे इतके सोपे नाही कारण ते पहिल्या दृष्टीक्षेपात दिसते. प्रक्रियेसाठी आपल्याकडून खूप प्रयत्न आणि परिश्रम आवश्यक असतात.

काही जणांच्या खाण्यापिण्याच्या चुकीच्या सवयीमुळे त्यांच्या श रीराचा काही ठराविक भागच वाढत असतो. विशेषत: नितंबाचा भाग हा जास्त मोठा दिसू लागतो. याकडे दुर्लक्ष केले तर नितंब हे अधिक मोठे दिसू लागतात.

तुमच्याही नितंबाचा आकार वाढू लागला असेल तर तुम्ही आहारातून काही पदार्थ आताच काढून टाकायला पाहिजेत. ज्यामुळे तुमच्या नितंबाचा आकार गरजेपेक्षा जास्त सुटणार नाही. चला तर जाणून घेवूया ते कोणते पदार्थ आहेत.

१. दुग्धजन्य पदार्थ:- दुधापासून बनवण्यात येणार दूध, दही, चीझ, लोणी हे पदार्थ जितके पौ ष्टि क असतात. तितकेच त्यांचे अति सेवन श रीरासाठी अपायकारक ठरत असते. दूध आणि दही यांचा परिणाम वजनावर तितकासा पडत नाही.

हे वाचा:   महिलांमध्ये ही एक गोष्ट पाहून सगळ्यात जास्त पुरुष महिलांकडे आकर्षित होतात..ही गोष्ट पाहून सर्वच पुरुष वेडे होतात..

२. ब्रेड, बिसिक्ट आणि बेकरीचे पदार्थ:- पाव हा हल्लीच्या खाद्यपदार्थांमधील अविभाज्य असा घटक आहे. पाव नसेल तर कोणताही पदार्थ चांगला लागत नाही. आता बोलायचे  झाले तर आजकालच्या तरुणांचे सर्वात आवडते पदार्थ म्हणजे वडा पाव, भजी पाव, पावभाजी, बर्गर, पिझ्झा या सगळ्यामध्ये पाव असतो.

जो पाव पो’टात जाऊन फुगतो. पावामुळे पचनशक्तीवर चुकीचा परिणाम होत असतो. यामध्ये मोठ्या प्रमाणात स्टार्चचा साठा असतो. जो फॅटच्या रुपात श रीरात साचून राहतो. जर तुमचे काम सतत बसून असेल आणि तुम्ही अजिबात व्यायाम करत नसाल तर अशा पदार्थांच्या सेवनामुळे तुमच्या नितंबावरील फॅट वेगाने वाढते.

३. तेलकट पदार्थ:- सतत तेलकट पदार्थ खाणे हे आ रोग्यासाठी अजिबात चांगले नसते. तुम्ही सतत तेलकट पदार्थांचे सेवन करत असाल तर तुमच्या वजन वाढीसाठी ती कारणीभूत ठरु शकतात हे अजिबात विसरु नका. तेलकट पदार्थांमध्ये मोठ्या प्रमाणात फॅट असते.

वडा, भजी किंवा सतत तर्रीवाले पदार्थ तुमच्या आहारात असतील तर तुम्हाला अगदी हमखास त्याचा त्रा’स होणार. वजनवाढीचा परिणाम तुम्हाला सगळ्यात आधी तुमच्या पायांवर म्हणजे मांडी आणि नितंबावर दिसून येतो. तेलकट पदार्थ हे जीभेला चमचमीत वाटत असेल तरी देखील त्याचा थेट परिणाम नितंबावर दिसून येतो.

हे वाचा:   जो'डप्यांनी आठवड्यातून किती वेळा आणी कोणत्या वेळी प्र ण य करणे योग्य आहे.. काय आहे तज्ज्ञांचे यावर मत.. सर्वाना माहित असायलाच पाहिजे..

तुमचे नितंब यांसारख्या पदार्थांमुळे वाढू लागतात. त्यामुळे जर तुम्हाला जाड व्हायचे नसेल तर तुम्ही तेलकट पदार्थ हे टाळायला हवेत. हे पदार्थ जर तुम्ही आहारातून कमी केले तर तुमच्या श रीरात अतिरिक्त फॅट वाढणार नाही. शिवाय जर व्यायाम योग्य ठेवला तर तुमच्या नितंबाचा आकारही सुडौल दिसेल.

तसेच आपल्याला शा रीरिक हालचालीची गरज आहे. हो, व्यायाम हा आपल्या श रीराला आवश्यक आहे. म्हणून आपल्यासाठी थोडा वेळ काढून चालणे, सायकलिं ग किंवा हलके फुलके व्यायाम आपण केलेच पाहिजे. जर योग्य आहारासोबत व्यायामाची जोड असेल तर आपले आ रोग्य निश्चित चांगले राहते..

टीप:- इथे शेयर केलेले उपाय, माहिती ही सर्वसामान्य माहितीवर आधारित आहे. मराठी समुदाय या माहितीची पुष्टी करत नाही. उपाय करण्यापुर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला अवश्य घ्यावा.

माहिती कशी वाटली आम्हाला कमेंट करून नक्की कळवा आणि अशी उपयोगी माहिती आपल्या प्रियजणांसोबत नक्की शेअर करा.

Leave a Reply