ही एक गोष्ट गाईला भाकरीतून खावू घाला, तुमच्या सर्व इच्छा होतील पूर्ण..नशिबाचा दरवाजा उघडेल..जीवनात सुख, संपत्ती भरभरून मिळेल..

अध्यात्म

नमस्कार मित्रांनो तुमचे स्वागत आहे. मित्रांनो आपण सर्वांनी आपल्या शेजारी कोणीतरी गायीला भाकरी भरवताना पाहिले असेल. पण तुम्हाला माहित आहे का? की, गाईला भाकरी खावू घालण्याचे किती फायदे आहेत? जर तुम्हाला माहिती नसेल तर आज आम्ही तुम्हाला गाईला भाकरी खावू घातल्याने आपल्याला त्याचे किती फायदे होतात हे सांगणार आहोत.

   

परंतु, आधी आपल्या धा’र्मिक ग्रंथांमध्ये गायीबद्दल काय नमूद केले आहे हे आपल्याला माहित असणे आवश्यक आहे. गाय एक पाळीव चतुष्पा’द प्राणी आहे. जिला आपण प्रेमाने गौमाता या नावाने हाक मारतो. एवढेच नव्हे तर गायीला अनेकदा पवित्र प्राणी म्हणून पाहिले जाते. त्याचे बछडे गाढी खेचतात आणि गाय दुधासाठी पाळली जाते.

यातून चांगल्या प्रतीचे दूध मिळते. वैदिक काळापासून गाय ही अतिशय उपयुक्त प्राणी मानले जाते आणि हिं’दू ध’र्मात गायीला खूप महत्त्व दिले जाते. एक अतिशय लोकप्रिय श्लोक आहे तो म्हणजे, गोहत्यां ब्रह्मह’त्यां च करोति ह्यतिदेशिकीम्। यो हि गच्छत्यगम्यां च यः स्त्रीह’त्यां करोति च ॥ हिं’दू ध’र्मात भारतीय गायीला गौमाता चा दर्जा देण्यात आला आहे.

म्हणून गायीला मा’रणे हे खूप मोठे पा’प मानले जाते. हिं’दू ध’र्मानुसार गायीच्या पोटामध्ये ३३ कोटी देवतांचे वास्तव्य आहे आणि गायीच्या दानाला महादान म्हणतात. असे मानले जाते की गाईची सेवा केल्याने एखादे सं’तान प्राप्ती होऊ शकते. तर चला मित्रांनो जाणून घेऊया की, आपण गाईला काय खायला द्यावे जेणेकरून आपले जीवन सर्व अ’ड’चणींपासून दूर होईल आणि आपल्याला अपेक्षित सुख देखील मिळेल..

हे वाचा:   घरासमोर नारळाचे झाड असणे शुभ की अशुभ? यामुळे आपल्या घरामध्ये काय काय घडू शकते पहा..बघा पूर्ण माहिती..

गाईला भाकरी खावू घालण्याचे फायदे :- 1) जर तुम्ही भाकरीमध्ये गूळ मिसळून गाईला खायला घातले तर ती तुमचे वा’ईट शक्तींपासून र’क्षण करते आणि तुम्हाला अनेक फायदे देते. आणि तुम्हाला तुमच्या जीवनाच्या प्रत्येक क्षेत्रात यश मिळते, परंतु तुम्ही हे लक्षात ठेवले पाहिजे की जर तुम्ही बसलेल्या गाईला भाकरी आणि गूळ दिला तर, तो अधिक फलदायी होईल असा विश्वास आहे.

२) जर तुम्ही मंगळवारी गाईला भाकरी आणि गूळ अनोळखी पद्धतीने खाऊ घातलात तर तुमच्या घरात सुख आणि समृद्धी येते. ३) जर तुम्ही गाईला भाकरी खायला दिली तर ती तुमच्या कुटुंबातील मुलांना आणि येणाऱ्या पिढ्यांना आनंद आणि अनेक फायदे आणि चांगले गुण देईल. ४) जर तुम्ही नियमितपणे गाईला खायला दिले आणि तिची सेवा केली तर तुमच्या कुटुंबातील सदस्यांचा विकास होतो.

हे वाचा:   तव्यावर ही वस्तू कधीच ठेवू नये ! नाहीतर भयंकर गरिबी येऊ शकते ! लक्ष्मीचा कोप होतो..आजच जाणून घ्या

५) एवढेच नाही तर असे मानले जाते की जे गायीला भाकर खाऊ घातल्याने त्यांना पिढ्यानपिढ्या प्रगती मिळते. किंवा ते विकसित होतात याचा अर्थ सर्व प्रकारचे सुख आणि सुविधा त्यांच्याकडे येत राहतात. त्यामुळे तुम्हालाही प्रगती करायची असेल तर. जर तुमची प्रगती होत नसेल तर तुम्ही गाईला रोज भाकरी खाऊ घाला.

६) जर तुमचे ग्रह नक्षत्र ख’राब चालत असतील. म्हणून जर तुम्ही गाईला भाकरी खायला दिलीत तर तुमचे ग्रह शुभ फळ देऊ लागतील.अनेक लोक त्यांच्या ग्रहांना अनुकूल बनवण्यासाठी गाईला रोटी देतात. ७) एवढेच नाही तर गाईला भाकरी खावू घातल्याने तुमची नकारात्मक ऊर्जाही निघून जाते आणि सकारात्मक ऊर्जा वाढू लागते. जर तुम्हाला तुमचे मन शांत करायचे असेल आणि शांततेचा आनंद घ्यायचा असेल तर गाईला भाकरी द्यायला विसरू नका.

टीप:- वर दिलेली माहिती व उपाय हे सामाजिक आणि धा’र्मिक मान्यतेच्या आधारावर दिलेली आहे. यामागे कोणतीही अंध श्रद्धा पसरवण्याचा किंवा त्यास वाढ देण्याचा उद्देश नाही. यामुळे कोणीही तसा गैरसमज करून घेवू नये.

Leave a Reply