प्रत्येक पत्नीला आपल्या पतीकडून या गोष्टीची गरज असते.. पुरुषांनी जरूर पहा.. या कारणामुळे स्त्रिया बाहेर सं’बंध ठेवतात..

ट्रेंडिंग

नमस्कार मित्रांनो, जेव्हा एखादी मुलगी लग्नानंतर आपले स्वतः घर सोडून तिच्या सासरच्या घरी कायमची येते, तेव्हा सर्व व्यक्ती तिच्यासाठी अनोळखी असतात. जस जसा वेळ जातो आणि या काळात ती तिच्या नवऱ्याच्या सर्वात जवळ असते. अशा परिस्थितीत ती त्याच्याकडून काही खास अपेक्षाही ठेवते. जर पती या अपेक्षा पूर्ण करू शकला नाही किंवा,

   

आपल्या पत्नीला काय हवे आहे हे जर पतीला ओळखता आले नाही, तर वैवाहिक जीवनात दुरावा देखील येतो. म्हणून मित्रांनो प्रत्येक पुरुषांना जर असे वाटत असेल की आपली पत्नी बाहेर सं’बंध ठेऊ नये. तर या गोष्टी लक्षात ठेवणे गरजेचे आहे. कारण प्रत्येक स्त्रियांना याची गरज असते. चला तर मग जाणून घेऊया प्रत्येक पत्नीच्या तिच्या पतीकडून काय अपेक्षा असतात.

विशेष क्षण लक्षात ठेवने :- अगदी लहान क्षणही स्त्रियांसाठी खूप खास असतात. पहिली भेट, पहिला कि’स, पहिली तारीख, लग्न, वाढदिवस इत्यादी क्षणांना त्यांच्या जीवनात विशेष स्थान आहे. अशा परिस्थितीत, ती अपेक्षा करते की आपल्या पतीने प्रत्येक विशेष तारीख लक्षात ठेवावी आणि त्यांचे विशेष पद्धतीने अभिनंदन करावे. त्याचप्रमाणे त्यांचे कौतुकही करावे.

भावनिक आधार :- पत्नीच्या सासरच्या घरात सर्वाधिक अपेक्षा पतीकडून असतात. जर तिच्याबरोबर काहीतरी चुकीचे झाले, किंवा ती दुःखी किंवा काही अ’डच’णीत असेल तर तिला पतीकडून भावनिक आधाराची अपेक्षा असते. अशा परीस्थित प्रत्येक पुरुषाने आपल्या पत्नीला धीर द्यायला हवा. तिच्या सोबत बोलायला हवे त्यासाठी थोडा वेळ द्यायला हवा.

हे वाचा:   फक्त या कारणासाठी मुले कमी उंचीच्या मुलींना पसंद करतात.. कारण हे कार्य करतेवेळी मुलांना या गोष्टीचा खूप आनंद घेता येतो..

खोटे बोलू नका :- बायकांना फक्त एवढेच पाहिजे की त्यांच्या पतींनी त्यांच्यापासून काहीही लपवू नये. प्रत्येक गोष्ट प्रामाणिकपणे सांगा. जर तुम्ही त्यांच्याशी खोटे बोललात आणि नंतर त्यांना सत्य कळले तर त्यांचे मन तु’टते. मित्रांनो पती आपल्या पत्नीशी प्रामाणिक असायला हवे. जर तुम्ही नेहमी तुमच्या पत्नीशी खोटे बोलत असाल तर तुमच्या नात्यामध्ये दुरावा निर्माण होऊ शकतो.

निष्ठा :- वर्षानुवर्षे कोणतेही नाते चालवण्यात निष्ठा महत्वाची भूमिका बजावते. प्रत्येक पत्नीची इच्छा असते की तिचा पती विश्वासू असावा आणि त्याने कोणतेही प्रेमप्रकरण चालवू नये. तिला परत मागून तू तिला फसवू नकोस. प्रत्येक स्त्रीची अशी इच्छा असते की आपल्या पतीने फक्त माझ्यावरच प्रेम करावे. त्याचे बाहेर सं’बंध असू नयेत.

मि’ठी मा’रणे :- मित्रांनो मि’ठी मा’रणे ही गोष्ट तुम्हाला लहान वाटेल, पण त्याचा परिणाम खूप मोठा आहे. जर तुम्ही रोज तुमच्या पत्नीला प्रेमाने मि’ठी मा’रली तर तिचा आत्मविश्वास वाढतो. प्रेम कमी होत नाही. एकमेकांवर विश्वास ठेवणे देखील सोपे होते. यामुळे तुमच्या पत्नीला खूप आनंद मिळतो. व तुमचे दोघांचेही वैवाहिक जीवन आनंदी राहते.

हे वाचा:   रेल्वे स्टेशनसारखी दिसते ही प्राथमिक शाळा, पहा आतील काही सुंदर फोटो....

चांगली विनोदबुद्धि :- आयुष्यात प्र’ण’य थोडा कमी झाला तर एकवेळ चालतो, पण विनोदाची भावना असणे महत्त्वाचे आहे. बायकांना त्यांच्या पतींनी हसावे आणि त्यांना दररोज खूप हसावे असे वाटते. यामुळे नात्यात गोडवा आणि ताजेपणा राहतो. टंगळ मंगळ करू नका :- पत्नी आपल्या पतीकडून अपेक्षा करतात की त्यांच्या स्वा’तं’त्र्याशी छे’डछा’ड होऊ नये.

जरी त्यांचे मित्र असले तरी त्यांना त्याचा त्रा’स होऊ नये. काय घालावे, काय बोलावे आणि कुठे जावे, या सर्व गोष्टींना प्रतिबं’ध करू नका. स्तुती :- स्त्रियांना स्वतःची स्तुतीची खूप गरज असते . तिला तिच्या पतीकडून सर्वोच्च स्तुतीची अपेक्षा असते. जर तुम्ही तिची खूप स्तुती केली तर ती खूप आनंदी होईल. या नात्यात आनंद वाटतो. तसेच त्यांचा आत्मविश्वास वाढतो.

रो’मां’न्स खूप महत्वाचा :- लग्नासाठी जसजसा वेळ जातो तसतसा रो’मा’न्सचा स्तरही कमी होतो. विशेषतः उत्साह आणि प्रेमाचा अभाव पतीमध्ये दिसून येतो. अशा परिस्थितीत पत्नींना त्यांच्या पतींनी रो’मा’न्समध्ये थोडा तडका घालावा असे वाटते. म्हणजेच काहीतरी नवीन आणि चांगले करा. त्यांना आश्चर्यचकित करा. आदर :- पत्नीची अशी अपेक्षा असते की तिचा पती तिचा आदर करेल. त्यांना तेवढाच आदर देईल.

Leave a Reply