जर आपल्या हातावर अशा रेषा असतील; तर तुमच्या वै’वाहिक जीवनात घडू लागतात अशा गोष्टी..

अध्यात्म

नमस्कार मित्रांनो, हस्तरेषा हा देखील ज्योतिषशास्त्राचा एक प्रमुख भाग आहे. हस्तरेषेनुसार, विवाह रेषेवर बनलेले चिन्ह व्यक्तीच्या जीवनावर अनेक प्रकारे प्रभाव टाकतात. साधारणपणे, विवाह रेषेच्या पुढे जाण्याने वैवाहिक जीवनाबद्दल अनेक खुलासे होतात. यासोबतच वैवाहिक जीवनातील सुखांबद्दलही सांगितले आहे. विवाह रेषेवरील खुणा काय दर्शवतात?

   

तर मित्रांनो आज आपण याबद्दल सविस्तर माहिती पाहणार आहोत. तर मित्रांनो या रेषेवरून आपले वैवाहिक जीवन कसे असेल, आपला जोडीदार कसा असेल हे जाणून घेता येते. तसेच लग्नानंतर वैवाहिक जीवनात प्र ण या सं’बंधित देखील या रेषेमुळे माहिती करून घेता येते. आपला पार्टनरचे बाहेर अफे’अर आहे की नाही हे देखील जाणून घेतात येते.

विवाह रेषेवर दुसरी कोणतीही रेषा आढळल्यास किंवा लग्न रेषेच्या उगमस्थानावर दुसरी कोणतीही रेषा आढळल्यास विवाहानंतर इतर सं’बंधांमुळे व्यक्तीचे वैवाहिक जीवन बिघडते. यामुळे वैवाहिक जीवनात अंतर वाढत जाते. सर्वात महत्वाची गोष्ट म्हणजे तळहातावर विवाह रेषेसोबत दोन किंवा अधिक रेषा तयार झाल्या तर त्या व्यक्तीचे,

हे वाचा:   या राशीच्या मुली बनतात भाग्यशाली पत्नी..विवाहानंतर आपल्या पतीचे नशीब उजळवतात..घरात श्रीमंती येते..बघा त्या कोणत्या राशी आहेत

इतर महिलांसोबतही सं’बंध असतात. यासोबतच तो एकापेक्षा जास्त विवाह देखील करू शकतो. जर त्याच्या तळहातावर दोन विवाह रेषा दिसल्या. तसेच, जर त्यापैकी एक खोल आणि स्पष्ट असेल, तर दुसरा महिना आणि बुधाच्या पर्वतापर्यंत गेला असेल, तर व्यक्तीच्या आयुष्यात दोन विवाहांचा योग आहे. हस्तरेषा शास्त्रानुसार विवाह रेषेवर काळे डाग असल्यास ते अशुभ मानले जाते.

कोणत्याही व्यक्तीच्या तळहातावर विवाह रेषेवर बनवलेले हे चिन्ह त्याला आपल्या जीवनसाथीच्या सुखापासून वंचित ठेवते. जर त्याची विवाह रेषा कनिष्ठ (सर्वात लहान) बोटाच्या दुसऱ्या टोकापर्यंत गेली तर ती व्यक्ती अविवाहित राहते. यासोबतच जर तुमच्या तळहातातील विवाह रेषा तु’टलेली, हलकी किंवा लहान असेल तर तुमचे वैवाहिक आयुष्य जास्त काळ टिकत नाही.

काही कारणास्तव ते चालू असले तरी वैवाहिक जीवन संकटांनी भरलेले राहते. त्याचबरोबर विवाह रेषेवर बेटाचे चिन्ह असल्यास विनाकारण विवाहास विलंब होतो. दुसरीकडे, विवाह रेषा लाल असेल तर वैवाहिक जीवन आनंदी असते. त्यामुळे लग्न करण्यापूर्वी या सर्व गोष्टींची खूप काळजी घ्या. शक्य असल्यास, त्यांच्यासाठी देखील योग्य उपाययोजना करा.

हे वाचा:   तुमचीही "ही" जन्मतारीख आहे का?.. बघा आजच जाणून घ्या आपले भाग्य..या तारखेस जन्मणारे लोकांचे भाग्य..

हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की, तळहातातील सर्वात लहान बोटाच्या खाली असलेल्या जागेला बुध पर्वत म्हणतात. बुधाच्या या पर्वताच्या शेवटी बाजूला काही आडव्या रेषा दिसतात. या रेषांना विवाह रेषा म्हणतात. या ओळी तुमचे प्रेमप्रकरण, प्र ण य आणि वैवाहिक सं’बं’धांबद्दल सांगतात. आपल्या पार्टनरचे आपल्यावर प्रेम आहे की नाही ते देखील समजते.

टीप :- मित्रांनो वरील लेख हा सर्वसामान्य धार्मिक माहितीच्या आधारे देण्यात आलेला आहे. यामागे कोणतीही अंध श्रद्धा पसरवण्याचा आमचा उद्देश नाही. तरी तसा कोणीही गैरसमज करून घेऊ नये. मित्रांनो तुम्हाला ही माहिती आवडली असेल तर लाईक, कमेंट जरूर करा तसेच तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना देखील शेअर करायला विसरू नका.

Leave a Reply