मेष रास : एप्रिल महिन्यात तुमच्या जीवनात या घटना घडणार म्हणजे घडणार…जाणून घ्याच

अध्यात्म

नमस्कार मित्रानो,

   

मेष हि राशीचक्रातील पहिली राशी असून मंगळ हा या राशीचा स्वामी ग्रह आहे. या राशीच बोध चिन्ह आहे ते म्हणजे मेंढी. अंगामध्ये प्रचंड ताकद आणि कुठेही धडक मारायला तयार असणारा प्राणी. आयुष्यात भरभराट करून घेण्यासाठी वाटेल ते करण्याची तयारी या मेष राशीच्या लोकांमध्ये असते.

परंतु डोक्यावर आणि खांद्यावर जबाबदारीच ओझं आल्या नंतरच यांची खऱ्या अर्थाने प्रगती व्हायला लागते. नाही तर बऱ्याचदा विश्रांती मध्येच सुख मानणारी हि राशी आहे. व्यापारामध्ये जास्त सहभागी होणारी हि राशी असून कलाक्षेत्रामध्ये विशेष रमणारी हि राशी आहे. कलेची दृष्टी यांना अगदी निसर्गतः असते. पृथ्वी तत्वाची हि राशी असल्यामुळे आपल्या निर्णयावर बर्यापैकी हि मंडळी ठाम असतात.

हा महिना तुमच्या कौटुंबिक जीवनासाठी आव्हानात्मक असणार आहे. महिन्यातील बहुतांश वेळ नातेवाईकांच्या पाहुणचारात जाईल. नातेवाईकांच्या घरी जावे लागेल. महिन्याच्या मध्यात घरातील वातावरण आध्यात्मिक राहण्याची शक्यता आहे. तिसऱ्या आठवड्यात घरामध्ये काही धार्मिक विधी देखील होऊ शकतात.

भाऊ किंवा बहिणीपैकी ,जर कोणी नोकरी करत असेल तर त्यांच्या नोकरीत संकट येऊ शकते. अशा परिस्थितीत त्यांना प्रोत्साहन द्या आणि वाईट बोलणे टाळा. काही जुन्या प्रकरणावरून कुटुंबात वाद सुरू असतील तर ते मिटतील. घरातील गोष्टी घराबाहेर बोलणे टाळा, अन्यथा तुमचे शत्रू त्याचा फायदा घेऊ शकतात.

हे वाचा:   उद्याच्या सोमवार पासून १०० वर्षा नंतर बनत आहे महाराजयोग भगवान महादेवाच्या कृपेने या राशींचे नशीब चमकून उठेल …..

जर तुम्ही एखाद्यासोबत भागीदारीत व्यवसाय करत असाल तर वर्षातील हा महिना तुमच्यासाठी शुभ असणार आहे. असे काही करार होतील जे शुभ परिणाम देतील. अशा वेळी सतर्क राहा आणि कोणतीही संधी हातातून जाऊ देऊ नका, अन्यथा विरोधक तुमच्याकडून ही संधी हिरावून घेऊ शकतात.

नोकरी करणाऱ्या लोकांनाही त्यांच्या बॉसकडून प्रोत्साहन मिळेल. तुमचे सहकारीही पूर्ण सहकार्य करतील. सरकारी नोकरी करत असाल तर महिन्याच्या दुसऱ्या आठवड्यात सावधगिरी बाळगा कारण विरोधक नुकसान करण्याचा प्रयत्न करू शकतात.

पैसे कुठे गुंतवले असतील तर त्यावर लक्ष ठेवा, महिन्याच्या शेवटच्या आठवड्यात नफा मिळण्याची चिन्हे आहेत. जर तुम्ही संगीत किंवा कलेच्या क्षेत्रात करिअर करण्याचा विचार करत असाल तर या महिन्यात तुम्हाला एखाद्याचे सहकार्य मिळेल, ज्याचा भविष्यात खूप उपयोग होईल.

अशा परिस्थितीत उत्तेजित होणे टाळा आणि विचार करूनच निर्णय घ्या. जर तुम्ही कोणत्याही महाविद्यालयात प्रवेश घेण्याची तयारी करत असाल तर या महिन्यात तुम्हाला त्यात यश मिळेल.

स्पर्धा परीक्षांची तयारी करणाऱ्या विद्यार्थ्यांसाठीही वर्षातील हा काळ शुभ आहे. जे शिक्षक तुम्हाला मार्गदर्शन करतील त्यांच्याकडून तुम्हाला नवीन काही शिकायला मिळेल. शालेय विद्यार्थ्यांना या महिन्यात अभ्यासात मन कमी लागेल.

हे वाचा:   घरात चिंचुद्री येण्याचे काय असतात संकेत..शुभ की अशुभ घडणार ! बघा यामुळे घरात काय होवू शकते..

जर तुमचे लग्न होऊन खूप दिवस झाले नसतील तर या महिन्यात तुमच्या पत्नीसोबतच्या नात्यात दुरावा येईल. अशी एखादी गोष्ट असेल ज्या गोष्टीचा तुम्हाला त्रास होईल पण तुम्ही त्यांना सांगू शकणार नाही. ज्यांच्या लग्नाला पाच वर्षांहून अधिक काळ झाला आहे त्यांना एकमेकांना अधिक चांगल्या प्रकारे समजून घेण्यात मदत मिळेल.

जर तुम्ही एखाद्यासोबत प्रेमसं’बंधात असाल तर कोणीतरी तुमच्या नात्यात दुरावा निर्माण करण्याचा प्रयत्न करेल पण तुम्ही त्याबद्दल निष्काळजी राहाल. अशा परिस्थितीत प्रियकरावर विश्वास ठेवा. लग्नाच्या प्रतीक्षेत असलेले लोक या महिन्यात निराश होतील.

जर तुम्हाला आधीच गंभीर आजार असेल तर या महिन्यात डॉक्टरांच्या संपर्कात राहा कारण समस्या उद्भवू शकतात. या महिन्यात तुम्ही स्वतःला पूर्वीपेक्षा अधिक तंदुरुस्त अनुभवाल, परंतु मानसिक तणाव राहू शकतो. अशा स्थितीत सकाळी योगासने करण्याची सवय लावा.

महिन्याच्या तिसऱ्या आठवड्यात झोपेची कमतरता तुम्हाला सतावू शकते. यासाठी झोपण्यापूर्वी पूर्ण 10 ते 15 मिनिटे ध्यान केल्यास चांगले परिणाम मिळतील.

एप्रिल महिन्यात मेष राशीचा भाग्यशाली अंक 5 असेल. त्यामुळे या महिन्यात ५ अंकाला प्राधान्य द्या. एप्रिल महिन्यात मेष राशीचा शुभ रंग पिवळा असेल. त्यामुळे या महिन्यात पिवळ्या रंगाला प्राधान्य द्या.

Leave a Reply