स्त्रियांना तिच्या लैं-गिक जीवनविषयी काय अपेक्षा असतात..? एका स्त्री साठी से-क्स म्हणजे काय असते? पुरूषांनी नक्की पहा..

ट्रेंडिंग

नमस्कार मित्रांनो, स्त्रीची लैं-गिकता पुरुषापेक्षा कमी किंवा जास्त नसते. मानवांमध्ये, पालकत्वामध्ये स्त्रीचा जैविक सहभाग जास्त असतो, मग ती आई झाली तरी किंवा नाही झाली तरी. म्हणूनच बऱ्याच स्त्रिया शा-रिरीक आणि लैं-गिक गोष्टीं मध्ये पुरुषांपेक्षा खूप भिन्न असतात. पण हे सर्व लोकांना लागू होत नाही. असे बरेच पुरुष आहेत जे अधिक सं’वेदनशील असतात आणि,

   

ब-याच स्त्रिया आहेत ज्या लैं-गिकदृष्ट्या खूप खु ल्या मनाच्या असतात. पण मित्रांनो आपली लैं-गिकता केवळ आपल्या लैं-गिक अवय’वांपुरती मर्यादित नाही. आपली उ’त्ते’जना, का मो त्ते ज ना, विचारसरणी आणि लैं-गिक आवडींचाही यात मोठा वाटा असतो. शा-रिरीक पातळीवर, स्त्री-पुरुषांमध्ये उत्ते’ज’ना आणि भावनो’त्कटता ही बाब पूर्णपणे भिन्न आहे.

१९९२ मध्ये अमेरिकन लेखक आणि रिलेशनशिप स’मुपदेशक जॉन ग्रे यांचे पुस्तक प्रकाशित झाले, ‘मेन आर फ्रॉम मार्स विमेन आर फ्रॉम व्हीनस ग्रे म्हणाले की, स्त्री आणि पुरुष यांच्यातील नातेसं’बंधाशी सं-बंधित सम’स्या या कारणास्तव आहेत कारण मूलभूतपणे स्त्री आणि पुरुषाची मानसिक रचना भिन्न आहे. या पुस्तकाची जितकी प्रशंसा झाली तितकीच टीकाही झाली.

स्त्रीवादी म्हणाले की हे पुस्तक लिं’ग भेद आणि लिं’ग वादी विचारांना प्रोत्साहन देत आहे. प्रत्येकाने आपापल्या दृष्टिकोनातून हे पुस्तक वाचले, समजून घेतले आणि या पुस्तकाबद्दल सकारात्मक किंवा नकारात्मक मत व्यक्त केले. पण हे पुस्तक वस्तुनिष्ठपणे वाचले, तर त्यात दिलेल्या युक्तिवादांकडे दुर्लक्ष करून चालणार नाही. उत्क्रांतीवादी मानसशास्त्र अभ्यासात स्त्री-पुरुष व्यक्तिमत्व आणि,

सामाजिक वर्तन यातील फरकाला अनुवंशिकता आणि पुनरुत्पादन यात ग्रे यांचे योगदान जोडले गेलेले आहे. लैं-गिकतेमध्ये देखील हे फरक ओळखले गेले आहेत. पॅरेंटल इन्व्हेस्टमेंट हायपोथिसिस असे सांगते की, जे से-क्स अधिक पॅरेंटल इन्व्हेस्टमेंट करेल, ते कमी आक्रमक आणि लैं-गिक दृष्ट्या संयमित असेल. स्त्रीची लैं-गिक उत्तेजना ही पाण्यासारखी असते.

हे वाचा:   पुरुष दे’ह विक्री मुंबई पुण्यात कश्यापद्धतीने चालते बघा..अनेक असंतुष्ट महिला पुरुषांसोबत या पद्धतीने करत असतात..जाणून घ्या

ज्याप्रमाणे सर्व नद्या समुद्राला मिळतात, त्याचप्रमाणे स्त्रीच्या उत्ते’ज’नाची सुरुवात हात, पाय, खांदे आणि चेहरा यांच्या शा-रीरिक उत्ते’ज’नाने होते. जर एखाद्या पुरुषाने अज्ञानाने किंवा नकळतपणे सुरुवातीलाच आपल्या जो’डीदाराच्या यो नीला स्प र्श केला तर महिला जोडीदार भा’व’निक आणि लैं-गिक दृष्ट्या प्रतिसाद देणे थांबवेल. कदाचित महिला जो’डीदारासोबत लैं-गिक क्रिया पूढे चालू ठेवेल,

परंतु हवा तसा प्रतिसाद देऊ शकणार नाही. पुरुषांची लैं-गिकता ही आ’गीसारखी असते. त्यामुळे लैं-गिक उ’त्तेज’नादरम्यान पुरुषाच्या लिं’गाला पहिल्यांदा स्प र्श झाल्यास त्यांना आनंद वाटतो. पण अनेकांना हे प्राथमिक ज्ञानही नसते कारण आपल्या समाजात लैं-गि कतेबाबत एक विशेष प्रकारचा बुरखा पाळला जातो आणि एक ला’जि’रवाणी भावना असते. लैं-गिक शिक्षणात समानता नाही. पॉ र्न हा एकमेव मार्ग आहे, जेथे आपण पहिल्यांदा से-क्स पाहतो आणि समजतो.

पण बहुतेक पॉ र्न पाहणारे आणि निर्माते हे पुरुष आहेत आणि जे काही पॉ र्न बनवले जात आहे ते फक्त पुरुषांसाठीच बनवले जात आहे. पॉ र्नमध्ये स्त्रीचे लैं-गिक सुख, तिची जवळीक बाजूला सारली जाते. लैं-गिक सं’बंध केवळ ५-१० मिनिटांत हाताळले जातात, जसे, शर्यतीत फक्त शेवटच्या रेषेपर्यंत पोहोचायचे असते. पॉ र्न सी’नमध्ये जेव्हा पुरुषाला स्ख’लन होते तेव्हा से-क्स त्याच्या गं’तव्य’स्थानी पोहोचतो. पुरुषाची का’मोत्तेजना ही बाह्य असते तर स्त्रीची आंतरिक. मात्र या बाबीकडे दुर्लक्ष केले जाते.

पॉ’र्नवर आधारित लैं-गिक शिक्षणामुळे पुरुषाच्या वी’र्यपतनासाठी यो नी वर लक्ष केंद्रित करणे अत्यावश्यक असल्यासारख्या अनेक मिथकांना चालना मिळाली आहे. या प्रकरणात क्लि’टॉ’रिसकडे दुर्लक्ष केले जाते. पंधरा ते तीस मिनिटं स्त्री बे’डवर झोपलेली आहे आणि पुरुष क्लि’टॉ’रि’सला उत्तेजित करत असल्याची कोणी कल्पना करू शकेल का? आपण नेहमीच से-क्स चा सं’बंध परफॉर्मन्स जोडतो. म्हणजे, कोणत्या ना कोणत्या जोडीदाराला काहीतरी करावेच लागते.

हे वाचा:   महिलांची ही गोष्ट पाहून सगळ्यात जास्त पुरुष महिलांकडे आकर्षित होतात..ही गोष्ट पाहूनच सर्व पुरुष वेडे होतात..

पॉ र्न मधील सर्व दृ’श्यांमध्ये पुरुष आ’क्रमक भूमिकेत असतो. आपल्या समाजात पुरुष’त्वाच्या निकषानुसार पुरुषाला कोणत्या ना कोणत्या प्रकारे ए’क्शन दाखवावीच लागते. अशा परिस्थितीत, एखाद्या पुरुषाने त्याच्या जोडीदाराच्या जवळजवळ अ’दृ’श्य लैं’गिक अ’वय’वाला उ’त्तेजि’त करणे चांगले वाटेल का? वास्तविक, साधे-सरळ से-क्स आपल्या कल्पनेतही नाही. आज जर क्लि’टॉरि’सबद्दल चर्चा आणि शिक्षण सुरू झाले असेल, तर त्याचे एक प्रमुख कारण म्हणजे महिलांची हळूहळू होत असलेली आर्थिक स्थरावरील मजबूती हे आहे.

स्त्रिया लैं-गिक सुखासह त्यांच्या हक्कांसाठी आवाज उठवत आहेत. पण लैं’गिक बाबतीत समान हक्क मिळवण्यासाठी अजून बराच पल्ला गाठायचा आहे. लैं-गिक तेबद्दलचा पेच आपल्यात इतका खोलवर गुंतलेला आहे की आपण वैज्ञानिक गोष्टींकडे दुर्लक्ष करून तथाकथित सभ्यतेचा झगा धारण करतो, जरी त्या झग्यात आपल्या भा’वना गु’दम’रल्या तरी.

भारत हे एकमेव ठिकाण आहे जिथे हजारो वर्षांपूर्वी का म सू त्र लिहिले गेले. ते लिहिणारे दुसरे कोणी नसून, वात्स्यायन हे एक प्रसिद्ध ऋषी होते.  खजुराहो आणि अजिंठा-एलोरा सारखी भारतात अनेक मंदिरे आहेत, जिथे का मु क वारसा प्रस्थापित आहे. परंतु, हे समजून घेणे आवश्यक आहे की लैं-गिक सं’बंध हे केवळ शा-रीरिक पातळीवरील प्रकरण नाही. यात भावनांचा आणि मा’नसिक समन्वयाचाही मोठा वाटा असतो.

अनेक महिलांची ही सम’स्या असते की, त्यांचे जोडीदार प्र ण याच्या बाबतीत उदासीन आहेत. काही स्त्रीयांचे असे म्हणणे असते की, ‘जेव्हा पुरुष जोडीदाराला से-क्स करायचा असतो तेव्हाच तो मला आपल्या मि’ठीत घेतो. से-क्स शिवाय शा-रीरिक जवळीक असू शकत नाही का? असे अनेक प्रश्न स्त्रि’यांच्या मनात असतात. ते समजून घेण्याचा पुरुष जोडीदाराने प्रयत्न केला पाहिजे. यामूळे तुमचे लैं-गिक जिवन सुरळीत होईल.

Leave a Reply