या महिला तरून पुरूषांना फोन करून त्यांच्यासोबत रो’मॅंटिक गोष्टी बोलून आपल्या जाळ्यात ओढत असत..आणि मग पुढे पहा त्यांच्यासोबत काय करतात..

ट्रेंडिंग

मित्रांनो,

   

या ठिकाणी महिला बॅचलर बॉईज न टार्गेट करतात आणि त्यांच्यासोबत फोनवर रो’मॅंटिक गोड बोलतात. आणि मग जो मुलगा त्यांच्या जाळ्यात अडकेल त्याच्यासोबत मग हे कार्य करायचे. होय, काही अ ल्प वयीन मुलींना नोकरी देऊन त्यांना ‘ड्रीम गर्ल’ बनवले. प्रेमळ बोलून आणि नंतर पैसे उकळून तरुणांना आपल्या जाळ्यात अडकवण्याचे काम त्यांना देण्यात आले.

मात्र, हा काळा धं दा फार काळ टिकू शकला नाही आणि पो’लिसांनी या धं द्याचा पर्दाफाश केला. तर मित्रांनो काय आहे हे संपूर्ण प्रकरण चला सविस्तर पाहूया.. हा खेळ ११ राज्यांत सुरू आहे. मध्य प्रदेशात हा खेळ सुरू होता. ग्वाल्हेर पो’लिसांनी ११ राज्यात सक्रिय असलेल्या एका टो’ळीचा पर्दाफा’श केला आहे. या टो’ळीतील सदस्यांचे काम,

अशा तरूणांना अडकवायचे होते जे विवाहित आहेत आणि ऑनलाइन जीवनसाथी शोधत आहेत. या तरुणांना टा’र्गेट करून ही टोळी काळा पैसा कमवत होती. या टो’ळीचा पर्दाफाश झाल्यानंतर पो’लिसांनी तपास केला असता अनेक ध’क्कादायक खुलासे समोर आले आहेत. अ ल्प वयीन मुलींना फोन करायला लावायचे :- या टो’ळीने बनावट महानगर साईट्स तयार केल्या होत्या.

हे वाचा:   हे आहे जगातील असे ठिकाण जिथे पैसे देऊन विकत घेतली जाते बायको; इथे लागते नववधूची बोली.!

या गुं डांनी रिश्ते डॉट कॉम, मॅरेज बंधन आणि ऑनलाइन मॅच पॉइंटच्या नावाने बनावट मॅरेज ब्युरो उघडले होते. या ठिकाणी अ ल्प वयीन मुलींना पगारावर ठेवण्यात आले होते. त्यांचे काम त्यांच्या संकेतस्थळांना भेट दिलेल्या मुलांना कॉल करणे हे होते. यानंतर गोड बोलून त्यांना आपल्या जाळ्यात ओढून घ्यायचे आणि मग त्यांच्यासोबत हे कार्य करायचे.

हजारो रुपये व सू ल व्हायचे :- या अ ल्प वयीन मुलींच्या कामाची पूर्वी नोंदणी करावी लागत होती. यासाठी तो ५०० ते १००० रुपये घेत असे. यानंतर लग्नासाठी इच्छूक तरुणांना वधू बनवून त्यांच्यातील इतर मुलींशी बोलले जात असे. तरुण जेव्हा तिच्या भानगडीत पडायचे तेव्हा ती मदतीच्या नावाखाली कधी ५ हजार तर कधी १० हजार रुपये मागायची.

हे वाचा:   किन्नरांची सुहा'गरात्र सुद्धा असते आणि ते त्यासाठी अशाप्रकारे करतात...जाणून घ्या किन्नरांचे लग्न आणि सुहागरात्र रहस्य..

तरुणाने पैसे पाठवले तर ते गायब व्हायचे. ग्वाल्हेर पो’लिसांना माहिती मिळाली :- ग्वाल्हेर पो’लिसांना या फसवणुकीची गु प्त माहिती मिळाली होती. यानंतर पो’लिसांनी तिन्ही कार्यालयांवर छापे टाकले असता सत्य बाहेर आले. हे लोक संपूर्ण कॉल सेंटर चालवत होते जिथून कॉलिंग केले जात होते. त्यांचे नेटवर्क ११ राज्यांमध्ये पसरले होते.

एम पी पासून ते यूपी, दिल्ली आणि उत्तराखंडपर्यंत लोक त्यांच्या फसवणुकीला ब ळी पडले आहेत. छाप्यात कॉलिंग रजिस्टर, ४० सिम ते २५ मोबाईल आणि लॅपटॉप सापडले आहेत. या टो’ळीने २ वर्षात सुमारे ५० लाखांची फस’वणूक केली आहे. पो’लीस आता त्यांचे इतर कनेक्शन शोधण्याचा प्रयत्न करत आहेत. यासाठी पुढील व्यक्ती कोण आहे हे पहिला जाणून घ्या नंतरच सं’बंध ठेवत चला.

Leave a Reply