पुरूषांसाठी वरदान आहे शेवग्याची भाजी.. प्र’जन’न क्षमता वाढण्यास होते मदत..फक्त यापद्धतीने सेवन करा..

आरोग्य

नमस्कार मित्रांनो, पौष्टिक आहार पुरुषांसाठी आवश्यक आहे. पौष्टिक अन्न खाल्ल्याने आपल्या शरीराला शक्ती मिळते आणि अनेक आजा’रांपासून त्यांचे संरक्षण होते. पुरूषांसाठी शेवग्याची शेंग खूप आरो’ग्यदायी मानली जाते आणि ती खाल्ल्याने त्यांचे शरीर अनेक आजा’रांपासून वाचते. म्हणून, आपण आपल्या आहारात शेवग्याच्या भाजीचा समावेश करणे आवश्यक आहे.

   

यालाच ड्रमस्टिकला मोरिंगा आणि ड्रमस्टिक असेही म्हणतात आणि यामध्ये अनेक औ’षधी गुणधर्म आढळतात. यामध्ये कॅल्शियम, पोटॅशियम, तांबे, मॅग्नेशियम, लोह आणि जस्त भरपूर प्रमाणात असते. एवढेच नाही तर या भाजीमध्ये व्हिटॅमिन ए, के, बीटा-कॅरोटीन, व्हिटॅमिन बी, व्हिटॅमिन सी, डी आणि ई भरपूर प्रमाणात असते.

हे खाल्ल्याने पुरुषांना अंतर्गत आ’जार होत नाहीत. चला तर मग जाणून घेऊया ते खाल्ल्याने कोणते आ’जार दूर होतात. शेवग्याच्या भाजीचे फायदे :- १) प्रो स्टे ट कर्क रो’गापासून संरक्षण :- जे पुरुष शेवग्याचे सेवन करतात त्यांना प्रो स्टे ट कर्करो’ग होण्याची शक्यता खूपच कमी असते. त्याच्या बिया आणि पानांमध्ये सल्फरयुक्त संयुग म्हणजेच ग्लुकोसिनोलेट्स असतात.

ज्यामध्ये कॅन्सर विरोधी गुणधर्म असतात. या भाजीवर केलेल्या अनेक अभ्यासांमध्ये हे सिद्ध झाले आहे की ते खाल्ल्याने पुरुषांमध्ये प्रो स्टे ट कर्करो’गाच्या पेशींची वाढ होत नाही आणि ते या कर्करो’गापासून सुरक्षित राहतात. यासह, हे सॉफ्ट प्रो स्टे ट हायप’रप्ला’सिया रोखण्यासाठी देखील उपयुक्त आहे. सॉफ्ट प्रो स्टे ट हाय पर प्ला सियामुळे ल घ वी करण्यास त्रा स होतो.

हे वाचा:   चेहऱ्यावरील आणि नाकाजवळील ब्लँकहेड्स आणि व्हाईटहेड्स घालवा घरगुती उपायाव्दारे..दोन दिवसात होतील गायब..अतिशय सोपा उपाय..

२) इरे’क्टाइल डिसफंक्शन दूर होते :- शेवग्याची शेंग खाल्ल्याने देखील इरे क्टा इल डिसफं’क्शनची सम’स्या उद्भवत नाही. मोरिंगा बिया आणि पानांमध्ये आढळणारे घटक इरे क्टा इल डिसफं क्शन कमी करण्यासाठी कार्य करतात. त्यामुळे ज्यांना हा त्रा स आहे त्यांनी ही भाजी आपल्या आहारात समाविष्ट करून नक्कीच खावी.

३) शुगर कमी होण्यास मदत :- ब्ल ड शुगरची सम’स्या दूर करण्यासाठीही शेवगा खूप फायदेशीर आहे. हे खाल्ल्याने टाइप २ मधुमेह होत नाही आणि साखर नेहमी नियंत्रणात राहते. खरे तर साखरेचे कारण पुरेसे इ’न्सु’लिन तयार होत नाही. परंतु, ते खाल्ल्याने, इ न्सु लिन योग्यरित्या तयार होते आणि ते र’क्तातील साखर वाढू देत नाही. त्यामुळे शेवगा खाल्ल्याने साखरेचा आ जा र होण्यापासूनही बचाव होतो.

हे वाचा:   कीहीही जुनाट गुडघेदुखी, कायम स्वरूपी बंद करा फक्त तीन रुपयांत हा उपाय अत्यंत साधा आणि सोपा घरगुती उपाय !

४) प्र ज न न क्षमता वाढण्यास मद्त :- प्र ज न न क्ष’मता मजबूत ठेवण्यासाठीही ही भाजी गुणकारी ठरते. ते नियमित खाल्ल्याने प्र ज न न क्ष’मता कमी होत नाही. वास्तविक शेवग्याची पाने आणि बियांमध्ये भरपूर प्रमाणात अँटीऑ’क्सिडंट असतात. त्याचबरोबर या भाजीवर केलेल्या अनेक संशोधनात असे आढळून आले आहे की या भाजीचे सेवन करणाऱ्या पुरुषांची प्र ज न न क्ष’मता वाढत्या वयाबरोबर कम’कु’वत होत नाही.

असे सेवन करा :- अनेक प्रकारे सेवन केले जाऊ शकते. अनेकजण भाजी म्हणून खातात. तर काही लोक त्याची पावडर सेवन करतात. याची पावडर तयार करणे खूप सोपे आहे. तुम्ही त्याची पाने आणि बिया स्वच्छ करून उन्हात वाळवा. ते चांगले सुकल्यावर बारीक करून पावडर बनवा. ही पावडर एका डब्यात ठेवा आणि दररोज एक चमचा ही पावडर घ्या.

Leave a Reply