पांढऱ्या रंगाचा टॉप घातलेली ही लाजाळू मुलगी आता बॉलिवूडची किसिंग एक्ट्रेस म्हणून ओळखली जाते, नाव माहीत आहे का?

मनोरंजन

बॉलीवूडच्या जगात अशा अनेक मोठ्या हिरोइन्स आहेत ज्यांनी स्वतःची वेगळी ओळख निर्माण केली आहे. इथे अभिनेत्रींना वेगवेगळ्या पदव्याही दिल्या जातात. यातील एक नायिका अशी आहे की जिला खूप विचित्र पदवी मिळाली आहे. हे शीर्षक चुंबन अभिनेत्रीचे आहे.

   

ही अभिनेत्री तिच्या बोल्ड सीन्समुळे बरीच प्रसिद्ध झाली होती. जरी ती तिच्या बालपणीच्या फोटोंमध्ये खूप निरागस दिसत आहे. आपण कोणत्या अभिनेत्रीबद्दल बोलत आहोत हे ओळखता येईल का? हे कोण आहे ते आम्ही तुम्हाला सांगतो.

हीच अभिनेत्री बनली किसिंग गर्ल

तिच्या वाढदिवशी पांढरा टॉप परिधान केलेली लाजाळू मुलगी दुसरी कोणी नसून बॉलिवूडची प्रसिद्ध नायिका मल्लिका शेरावत आहे. होय, मल्लिका तिच्या बोल्ड अभिनयाने संपूर्ण फिल्मी विश्वात प्रसिद्ध झाली आहे.त्याचं नाव येताच लोकांना त्याच्या हॉट अॅक्ट्सची आठवण होऊ लागते. मल्लिका लहानपणी खूप लाजाळू असायची, याचा पुरावा तिच्या वाढदिवसाला काढलेला हा फोटो देत आहे.

हे वाचा:   “असित मोदी कलाकरांना लावतात भी'क मागायला”; तारक मेहता…’फेम अभिनेत्रीचा धक्कादायक खुलासा....

मल्लिका शेरावतने इमरान हाश्मीसोबत ख्वाइश आणि मर्डर चित्रपट केला. या चित्रपटांमध्ये त्यांनी असे हॉट सीन्स दिले होते की, कुटुंबासोबत हा चित्रपट पाहणे कठीण झाले होते. ख्वाइश हा चित्रपट असो किंवा इमरान हाश्मीसोबत मर्डर असो, तिच्या चुंबन दृश्यांमुळे तिला चुंबन अभिनेत्रीचा किताब मिळाला. हा चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर जबरदस्त हिट ठरला आणि यानंतर मल्लिका शेरावतनेही बॉलिवूडच्या फिल्मी विश्वावर अधिराज्य गाजवले.

मल्लिका मूळची हरियाणाची आहे

मल्लिका शेरावत मूळची हरियाणाची आहे. हिसार जिल्ह्यात त्यांचा जन्म झाला. मल्लिकाचे खरे नाव रीमा लांबा आणि वडिलांचे नाव मुकेश कुमार लांबा आहे. मल्लिका एका जाट कुटुंबातील आहे जी खूप पुराणमतवादी आणि चित्रपटांमध्ये काम करण्याच्या विरोधात होती. लग्नापूर्वी मल्लिकाच्या आईचे आडनाव शेरावत होते. याच कारणामुळे ती तिच्या नावामागे शेरावतही टाकते.

हे वाचा:   Miss India Aishwarya Rai Bachchanलाअटक.. बच्चन कुटुंबियांच्या नावाला काळिमा..

दिल्ली विद्यापीठातून शिक्षण घेतले

फिल्मी दुनियेत येण्यापूर्वी मल्लिकाने दिल्लीत शिक्षण घेतले होते. दिल्ली विद्यापीठाच्या मिरांडा हाऊस कॉलेजमधून त्यांनी तत्त्वज्ञानाची पदवी घेतली आहे.शिक्षणानंतर तिने मॉडेलिंग सुरू केले आणि ती शाहरुख आणि अमिताभ बच्चन यांच्यासोबत एडमध्येही दिसली. यानंतर तो फिल्मी दुनियेकडे वळला. मल्लिकाचा पहिला बिग बजेट चित्रपट करीना कपूर आणि तुषार सोबत ‘जीना सिरफ मेरे लिए’ होता.

मल्लिका शेरावतने हिंदी चित्रपटांबरोबरच हॉलिवूड चित्रपटांमध्येही तिची चमक पसरवली आहे. तिने जॅकी चॅनसारख्या हिरोसोबतही काम केले आहे. या चित्रपटात तिने भारतीय मुलीची भूमिका साकारली होती. 2012 मध्ये ती अमेरिकन पॉप स्टार ब्रुनो मार्ससोबतही दिसली होती. 24 ऑक्टोबर 1976 रोजी जन्मलेली मल्लिका शेरावत ही एअर होस्टेस देखील आहे. मात्र, नंतर तिने चित्रपटांमध्ये प्रवेश केला आणि अभिनय जगताला तिचे करिअर बनवले.

Leave a Reply