‘राम तेरी गंगा मैली’मध्ये बोल्ड सीन करणारी अभिनेत्री मंदाकिनी 35 वर्षांनंतर अशी दिसते, दाऊदसोबत दिसल्याने तिचं करिअर उद्ध्वस्त

मनोरंजन

बॉलीवूड इंडस्ट्रीमध्ये असे अनेक कलाकार झाले आहेत, ज्यांचा पहिला चित्रपट हिट झाल्यानंतर ते रातोरात स्टार बनले आहेत. यामध्ये केवळ अभिनेतेच नाही तर अभिनेत्रींचाही समावेश आहे.

   

‘राम तेरी गंगा मैली’ हा चित्रपट प्रदर्शित झाला तेव्हा मंदाकिनी पांढऱ्या साडीत नेसलेली पाहून लोक वेडे झाले होते. या चित्रपटात मंदाकिनीने खूप बोल्ड सीन्स दिले, त्यामुळे हा चित्रपट हिट झाला आणि मंदाकिनी रातोरात स्टार बनली. एवढेच नाही तर हा चित्रपट हिट झाल्याचे श्रेयही तिला देण्यात आले.लोक आजही मंदाकिनीच्या सौंदर्याचा आदर्श ठेवतात.

राज कपूरने तिला 22 वर्षांची असताना ब्रेक दिला होता. 1985 मध्ये आलेल्या ‘राम तेरी गंगा मैली’ या सिनेमातून मंदाकिनीला वेगळी ओळख मिळाली. या चित्रपटासाठी तिला फिल्मफेअर पुरस्कारांमध्ये सर्वोत्कृष्ट अभिनेत्रीचे नामांकनही मिळाले होते. लाखो लोकांची मने जिंकल्यानंतर तो बराच काळ रुपेरी पडद्यापासून दूर आहे. तिला पुन्हा मोठ्या पडद्यावर पाहण्याची अनेकांची इच्छा आहे.

तिच्या कारकिर्दीच्या सुरुवातीस, ती पटकन प्रसिद्धी आणि यशापर्यंत पोहोचली, तथापि, ती फळीपर्यंत पोहोचताच वेगाने खाली आली आणि नंतर अचानक कुठेतरी गायब झाली. तिच्या शॉर्ट फिल्म करिअरमध्ये अभिनेत्रीने जवळपास 42 चित्रपट केले पण अचानक मंदाकिनीला चित्रपट मिळणे बंद झाले.

हे वाचा:   वडील जितेंद्रमुळे लग्न करू शकली नाही एकता कपूर; ३६व्या वर्षी हे काम करून बनली होती आई.!

९० च्या दशकात मंदाकिनी तिच्या चित्रपटांपेक्षा तिच्या लव्ह लाईफमुळे जास्त चर्चेत होती. खरे तर अंडरवर्ल्ड डॉन दाऊद इब्राहिम निळ्या डोळ्यांच्या मंदाकिनीला आपले हृदय देत होता. मंदाकिनी आणि दाऊद अनेक ठिकाणी एकत्र दिसले. दाऊदही मंदाकिनीसोबत खुलेआम दिसायला लागला, मात्र एक फोटो समोर आल्याने त्याने सर्वत्र दहशत निर्माण केली.त्याचवेळी दाऊद हा 1996 च्या मुंबई बॉम्बस्फोटातील मुख्य आरोपी असल्याचे निष्पन्न झाले, त्यानंतर मंदाकिनीची खूप चौकशी करण्यात आली.

या घटनेनंतर अभिनेत्रीला कमी चित्रपट मिळू लागले आणि तिचा शेवटचा चित्रपट ‘जोरदार’ 1996 साली प्रदर्शित झाला.सध्या फिल्मी दुनियेपासून दूर असलेली मंदाकिनी सोशल मीडियावर खूप सक्रिय असते. ती तिच्या सोशल मीडिया हँडलद्वारे तिच्या चाहत्यांशी जोडलेली असते.

ती दररोज तिचे फोटो सोशल मीडियावर शेअर करत असते. वयाच्या ५८ व्या वर्षी तिच्यात अनेक बदल झाले आहेत, पण तिच्या चेहऱ्याची ती चमक आणि सौंदर्य अजूनही कायम आहे.

Leave a Reply