एका चुकीमुळे संपले हिरो नंबर 1गोविंदाचे करीयर , एकच वेळी केले होते 70 चित्रपट

मनोरंजन

बॉलिवूडचा ‘हिरो नंबर वन’ म्हणवल्या जाणाऱ्या गोविंदानेही आपल्या डान्सने प्रेक्षकांना भुरळ घातली. आपल्या हावभावांशी आणि अभिनयाशी वेगळ्या शैलीत बरोबरी साधणारा क्वचितच दुसरा कलाकार असेल. 80 आणि 90 च्या दशकात गोविंदाने आपल्या करिअरमध्ये अनेक सुपरहिट चित्रपट दिले.

   

तीन दशके हिंदी चित्रपटसृष्टीवर राज्य करणाऱ्या गोविंदाने जवळपास 165 चित्रपटांमध्ये काम केले आहे. गोविंदा म्हणाला, “एकेकाळी मी ७० चित्रपट एकत्र साइन केले होते. 8-10 चित्रपट आपोआप बंद झाले आणि तारखांच्या कमतरतेमुळे मला स्वतःहून चार-पाच चित्रपट सोडावे लागले.

गोविंदा केवळ एक चांगला अभिनेता आणि नर्तकच नाही, तर तो एक उत्तम गायकही आहे, हे गायन आणि अभिनयात पारंगत असलेल्या फार कमी लोकांना माहिती असेल. बॉलिवूडच्या राजा बाबूंनी अनेकवेळा या कौशल्याची ओळख करून दिली आहे.

हे वाचा:   नवऱ्याच्या सुखापासुन अजूनही वंचित आहेत या अभिनेत्री; एकीचे तर ९ लोकांसोबत लफडे होते.!

‘आँखे’, ‘हसीना मान जाएंगे’ आणि ‘शोला और शबनम’ सारख्या चित्रपटांमध्ये त्यांनी आपल्या आवाजाची जादू निर्माण केली. गोविंदाचा म्युझिक अल्बम ‘गोरी तेरे नैना’ 2013 मध्ये रिलीज झाला होता. त्याच्या अल्बममधील चारही गाणी रसिकांना खूप आवडली होती.

‘खुद्दार’ चित्रपटाच्या शूटिंगदरम्यान गोविंदाच्या कारला अपघात झाला आणि त्यात तो गंभीर जखमी झाला. जेव्हा चित्रपटाच्या क्रूला या प्रकरणाची माहिती मिळाली तेव्हा त्यांनी शूटिंग रद्द करण्यास सांगितले. मात्र डॉक्टरांना दाखवल्यानंतर गोविंदा मध्यरात्री सेटवर पोहोचला आणि त्याने सीन पूर्ण केला. याचे उदाहरण आजही समोर आहे. ‘खुद्दार’ हा चित्रपट 1994 मध्ये प्रदर्शित झाला होता. या चित्रपटात करिश्मा कपूर गोविंदासोबत दिसली होती.

गोविंदाने 1987 मध्ये सुनीतासोबत गुपचूप लग्न केले. त्यावेळी त्यांच्या कारकिर्दीचा आलेख खूप उंचावत होता. ही गोष्ट बाहेर आली तर चित्रपट मिळणे बंद होईल, अशी भीतीही त्यांना होती. त्यामुळे त्यांनी ही गोष्ट अनेक वर्षे लपवून ठेवली. नंतर आईच्या सांगण्यावरून गोविंदाने सुनीताशी रितीरिवाजानुसार लग्न केले.

हे वाचा:   पॅन्ट न घालता सासू आणि पती रणबीर सोबत दिसली प्रेग्नेंट आलिया,ड्रेस मुळे लोकांनी केले ट्रोल

2004 मध्ये त्यांनी लोकसभा निवडणूक लढवली. ज्यामध्ये त्यांनी भाजपच्या मोठ्या नेत्याचा पराभव केला.पण जिंकल्यानंतर ते राजकारणात कधीच सक्रिय राहिले नाहीत. कालांतराने त्यांनी राजकारण सोडले.गोविंदा आजही या गोष्टीचे दु:खी आहे कारण तो राजकारणात गेला नसता तर कदाचित आजही तो पडद्यावर राहिला असता.

Leave a Reply