कधीही जाऊ शकते या ३ मुलांची दृष्टी, काम-धंदा सोडून मुलांसोबत जग फिरायला निघाले हे जोडपे

मनोरंजन

असे म्हणतात की, पालक आपल्या मुलांच्या सुखासाठी काहीही करायला तयार असतात. कोणत्याही परिस्थितीत, पालकांना त्यांच्या मुलांना आनंदी पाहायचे आहे. कॅनडातील एका जोडप्याचे ताजे उदाहरण घ्या. एका जोडप्याला चार मुले आहेत, त्यापैकी तीन मुले नीट पाहू शकत नाहीत.

   

सेबॅस्टिन पेलेटियर आणि इडिथ लेमे नावाचे हे जोडपे कॅनडाचे आहे. या जोडप्याला चार मुले आहेत. त्यापैकी तीन मुलांची दृष्टी काही दिवसांनी जाणार असल्याने या दु:खाच्या काळातही या कुटुंबाने जगभर प्रवास सुरू केला आहे. आई-वडिलांना त्यांच्या मुलांना त्यांची दृष्टी येईपर्यंत जग दाखवायचे होते आणि म्हणून ते जगाच्या सहलीला निघाले.

सेबॅस्टिन पॅलाटियर आणि एडिथ लेमे यांची तीन मुले दुर्मिळ आजाराला बळी पडली आहेत. मिया नावाची मुलगी आणि दोन मुलगे दुर्मिळ आजाराचे बळी ठरले आहेत. मिया जेव्हा तीन वर्षांची होती तेव्हा तिच्या पालकांना समजले की त्यांची मुलगी नीट पाहू शकत नाही. जेव्हा मी ते डॉक्टरांना दाखवले तेव्हा असे आढळून आले की मिया रेटिनाइटिस पिगमेंटोसा नावाच्या दुर्मिळ आजाराने ग्रस्त आहे.

हे वाचा:   नीता अंबानींनी खरेदी केला जगातील सर्वात महागडा रोबोट,किंमत ऐकून तुम्हालाही येईल चक्कर

डॉक्टरांनी सांगितले की मिया जास्त काळ पाहू शकणार नाही. दुसरीकडे, या जोडप्याला त्यांच्या दोन लहान मुलांमध्ये, 7 वर्षांच्या कॉलिन आणि 5 वर्षांच्या लॉरेनमध्ये देखील समान आजाराची लक्षणे दिसली. यामुळे कॅनडाच्या दाम्पत्याला मोठा धक्का बसला. 2019 मध्ये जेव्हा या जोडप्याने दोन्ही मुलांना डॉक्टरांना दाखवले तेव्हा त्यांनाही मियाला झालेला आजार सांगितला गेला.

सेबॅस्टिन पॅलाटियर आणि एडिथ लेमे यांना लिओ नावाचा आणखी एक मुलगा आहे, परंतु त्याला काहीही होत नाही. त्याला असा आजार नाही. पण सेबॅस्टिन पॅलाटियर आणि इडिथ लेमे या तिन्ही मुलांना एकाच वेळी गंभीर आजार झाल्यामुळे काळजी वाटू लागली. पण सर्व चिंता, चिंता सोडून ते मुलांसह संसार फिरायला निघाले.

मुलांची आई इदिथ यांनी सांगितले की, मुलांची दृष्टी किती काळ जाईल हे सांगणे कठीण आहे, परंतु इदिथवर विश्वास ठेवला तर आमची मुले म्हातारी होईपर्यंत प्रकाश पूर्णपणे गायब होईल. मुलांची स्मरणशक्ती वाढवण्यासाठी इदिथ आणि तिच्या पतीने ठरवलं होतं की ते आपल्या मुलांना जगभर घेऊन जायचे.

हे वाचा:   स्वतः 2 लग्न करणाऱ्या श्वेता तिवारीला तिची मुलगी पलकला ठेवायचं आहे अविवाहित, कारण जाणून तुम्ही पण हैराण व्हाल

नामिबियापासून सुरुवात…

कॅनडाच्या जोडप्याने जुलै 2020 मध्ये मुलांसह जग फिरण्याची योजना आखली होती, परंतु कोरोनामुळे ते शक्य झाले नाही. यानंतर यावर्षी मार्च-एप्रिलमध्ये ही यात्रा सुरू झाली. त्याची सुरुवात नामिबियापासून झाली.तेथून तुर्कस्तानला गेला आणि तिथून मंगोलिया आणि नंतर इंडोनेशियाला गेला.

अनेक देशांचा प्रवास केला आहे…

हे कुटुंब आफ्रिका आणि तुर्कस्तानमध्येही गेले आहे. मुलांच्या आईने सांगितले की, सहलीत मुलांना काहीतरी वेगळं दाखवण्याचा त्यांचा प्रयत्न आहे, जेणेकरून त्यांना त्यांच्या आयुष्यातील कधीही न विसरता येणारे अनुभव घेता येतील. मुलांच्या वडिलांनी सांगितले की या सहलीने अनेक गोष्टींकडे आमचे डोळे उघडले आहेत आणि आम्हाला खरोखर जे काही आहे किंवा आमच्याकडे असलेल्या लोकांचा आनंद घ्यायचा आहे.

Leave a Reply