अक्षय कुमारसोबत काम केलेला हा अभिनेता आज करतोय सिक्युरिटी गार्डची नोकरी; नाव ऐकून हादरून जाल.!

Uncategorized

बॉलिवूड इंडस्ट्री खूप मोठी आहे, जिथे लाखो लोक आपले नशीब आजमावण्यासाठी येथे पोहोचतात. त्यातील काही यशस्वी होतात आणि काही काळ नशीबासाठी प्रयत्न करीत असतात. परंतु आज आम्ही आपल्याला अशा एका व्यक्तीबद्दल सांगू ज्याने चित्रपटात आलेल्या अनेक मोठ्या कलाकारांसोबत काम देखील केले होते, परंतु आज तो इतका निराश झाला आहे की आपले घर चालविण्यासाठी सुरक्षारक्षक म्हणून काम करतोय.

   

आम्ही सावी सिद्धूंबद्दल बोलत आहोत, त्याने आपल्या करिअरची सुरुवात अनुराग कश्यपच्या चित्रपटापासून केली होती पण हा चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर प्रदर्शित होऊ शकला नाही, परंतु त्यानंतर सवीला बॉलिवूडमधील बर्‍याच चित्रपटांमध्ये काम मिळाले. सवीने अनुरागचा गुलाल, ब्लॅक फ्रायडे आणि अक्षय कुमार सोबत फिल्म पटियाला हाऊसमध्येही काम केले आहे.

सवीने सांगितले की तेथे कधीही त्याच्याकडे चित्रपटांची कमतरता नव्हती. यशराज बॅनर व सुभाष घई यांच्या चित्रपटातही त्याने अनेक पात्रे साकारली आहेत. पण आता त्यांच्या बाबतीत असे काहीतरी घडले आहे की त्यांना घरचा खर्च चालवण्यासाठी त्यांना संरक्षकाचे काम करावे लागतेय.

हे वाचा:   बॉलीवूड: चित्रात दिसणारी ही मुलगी बॉलिवूडची प्रसिद्ध अभिनेत्री आहे, ती अभिनयाने लाखो मनांवर राज्य करते

मला नेहमी अभिनयाची आवड असल्याचे सवीने सांगितले. लखनौहून प्रारंभिक शिक्षण घेतल्यानंतर ते चंदिगडला गेला आणि तेथून त्यांनी पदवी संपादन केली. त्यानंतर ते लखनौला कायद्याचे शिक्षण घेण्यासाठी परत आला आणि थिएटरही करायला सुरुवात केली. सावीच्या भावाला एअर इंडियामध्ये नोकरी मिळाली, त्यामुळे मुंबईला जाणे सोपे झाले. त्यानंतर सावी निर्मात्यांना भेटण्यासाठी मुंबईला जायचा.

एका वेबसाईटला दिलेल्या मुलाखतीत सवीने सांगितले की, ‘बऱ्याच मोठ्या दिग्दर्शकांसोबत काम केले. जिथे लोकांना मुंबईत काम मिळत नाही, तिथे मला कधीच काम कमी पडले नाही. मी हे सर्व सोडले होते. माझ्या आरोग्याच्या समस्या वाढू लागल्या. यामुळे मी स्वत: ला चित्रपटांपासून दूर केले.

नंतर मला पैशाची कमतरता भरू लागली. माझ्या आयुष्यातील सर्वात कठीण काळ होता जेव्हा माझी पत्नी म’र’ण पावली. त्यानंतर माझ्या आई-वडिलांचा मृ’त्यू झाला. मग माझ्या सासऱ्यानेही जगाला नि’रो’प दिला. माझ्या घरात अचानक आलेल्या 8 लोकांच्या मृ’त्यूमुळे मी एकटाच राहिलो.

सवीने सांगितले की सुरक्षा रक्षकाची नोकरी 12 तासांची आहे. सकाळी 8 ते रात्री 8 पर्यंत. एकटाच राहून, तो घरी पोहोचतो आणि स्वत: चे खाद्य शिजवतो आणि सर्व कामे करतो. आणि दुसर्‍या दिवशी सकाळी त्याला पुन्हा परत यावं लागतं. जेव्हा त्याला पुन्हा चित्रपटांमध्ये काम करण्यास सांगण्यात आले तेव्हा तो म्हणाला कि सध्या त्यांच्याकडे बसने निर्माता-दिग्दर्शकाकडे जाण्यासाठी पुरेसे पैसे नाहीत.

हे वाचा:   ‘आमच्या नात्याला लेबल नाही…’, ‘त्या’ अभिनेत्याच्या आठवणीत तब्बू आजही एकटीच

सवीला असेही सांगितले की, आपल्याला चित्रपट पहायला आवडते, परंतु पैशाअभावी तो चित्रपट पाहू शकत नाही. या नोकरीतून आपण पैसे जोडत असल्याचे त्याने सांगितले आणि आता त्याची प्रकृतीही पूर्वीपेक्षा ठीक आहे. पैसे मिळाल्यानंतर तो पुन्हा जाऊन निर्माता आणि दिग्दर्शकाला भेटेल आणि पुन्हा काम मिळेल याची खात्री आहे. सवी पुढे म्हणतो की ‘ते माझी वाट पाहत आहेत, मी लवकरच येत आहे.

मित्रांनो हा लेख तुम्हाला आवडला असेल तर नक्की लाईक करा आणि आपल्या मित्रांबरोबर शेयर करायला विसरू नका. तसेच आपली प्रतिक्रिया कमेंट करून नक्की कळवा.

Leave a Reply