पोटाचा घेर पटापट होईल कमी; जेवल्यानंतर १५ मिनिटं हे काम करा, स्लिम दिसाल

Uncategorized

सतत बसून काम केल्यानं पोटावरच घेर वाढण्याची ही समस्या खूपच कॉमन आहे. यामुळे लहान मुलांपासून मोठ्यांपर्यंत सगळ्यांनाच गंभीर आजारही होण्याची शक्यता असते. पोट बाहेर आल्यानं कपड्यांची फिटिंग व्यवस्थित बसत नाही. पोटावरचा घेर कमी करण्यासाठी जेवल्यानंतर एक व्यायाम केल्यास फायदा होऊ शकतो.

   

वज्रासनाद्वारे वाढलेले वजन कमी करता येते, आता प्रत्येकाला सकाळी योगासने करण्यासाठी पुरेसा वेळ नसतो कारण त्यावेळी कामावर जाण्याची घाई असते, त्यामुळे दुपारच्या जेवणानंतर योगासने करता येतात. यामुळे पोटाची चरबी तर कमी होतेच, शिवाय रोगप्रतिकारशक्ती मजबूत होण्यासही मदत होते. वज्रासन म्हणजे मजबूत स्थिती. हे आसन पचन आणि स्नायूंना शक्ती देते, म्हणून याला वज्रासन म्हणतात.

दुपारच्या जेवणानंतर 15 मिनिटे काढणे आवश्यक आहे. जर तुम्ही ऑफिसमध्ये असाल तर तुम्ही ब्रेक दरम्यान वज्रासन करू शकता. यामुळे तुमच्या शरीराला अगणित फायदे मिळतील पचनसंस्था मजबूत करणे, रक्ताभिसरण सुधारणे इ. अनेक तास एकाच ठिकाणी बसून काम करणाऱ्यांसाठी वज्रासन खूप फायदेशीर ठरू शकते. यामुळे पायांच्या स्नायूंवर अतिरिक्त दबाव पडेल आणि रक्ताभिसरण चांगले होईल. हे नियमितपणे केल्यास शरीराला आकार येतो.

हे वाचा:   लघुशंकेच्या ब्रेकसाठी कारमधून उतरला आणि बायकोलाच विसरला; १५० किमी प्रवास केल्यानंतर कळलं अन्…

१) वज्रासन वजन कमी करण्यास आणि शरीर तंदुरुस्त ठेवण्यास मदत करते.

२) मन शांत करते आणि तीक्ष्ण करते.३) या आसनामुळे दृष्टी सुधारते.४) अन्न पचन आणि बद्धकोष्ठता दूर करण्याचे काम करते.5) पाठीचा कणा, कंबर, मांडी, गुडघा आणि पाय मजबूत करते.६) शरीरातील रक्ताभिसरण सुधारते आणि रोग बरे होतात.

७) वज्रासनात बसल्याने पचनशक्ती जलद होते.८) हे आसन नियमित केल्याने ऊर्जा वाढते.९) बद्धकोष्टता दूर होते. ज्यामुळे गॅस तयार होत नाही१०) वज्रासन केल्याने शरीराची मुद्रा सरळ राहते.

Leave a Reply