देशातील सर्वात सुंदर महिला IAS अधिकारी… दोनदा परीक्षेत नापास, सर्व अडचणी पार करून UPSC उत्तीर्ण

ट्रेंडिंग

नमस्कार मित्रांनो,

   

UPSC परीक्षा उत्तीर्ण करणे ही काय सोपी गोष्ट नाही कारण त्यासाठी रात्रंदिवस मेहनत घ्यावी लागते. प्रिलिम, मेन आणि नंतर इंटरव्ह्यू पास केल्यानंतर परीक्षेत यश मिळते.

आयएएस टीना दाबी यांच्याप्रमाणेच देशात अशा अनेक मुली आहेत ज्यांनी कठोर परिश्रम आणि समर्पणाने आपली स्वप्ने पूर्ण केली आहेत. या IAS अधिका-यांपैकी आज आम्ही तुम्हाला एका IAS ची यशोगाथा सांगणार आहोत जिची आई एक इन्स्पेक्टर आहे आणि तिचे वडील 4 वेळा त्यांच्या गावचे सरपंच राहिले आहेत. परी बिश्नोई असे या आयएएस अधिकाऱ्याचे नाव आहे.

IAS परी बिश्नोई यांचा जन्म 26 फेब्रुवारी 1994 रोजी बिकानेर, राजस्थान येथे झाला. परीचे वडील मणिराम बिश्नोई हे वकील आहेत आणि तिची आई सुशीला बिश्नोई अजमेर जिल्ह्यातील जीआरपी पोलिस अधिकारी आहेत. आयएएस परी बिश्नोईच्या आई-वडिलांनी लहानपणापासूनच परीला पुढे जाण्यासाठी आणि तिच्या मनात जे काही ठरवले ते करण्यासाठी प्रेरित केले. कृपया सांगा की IAS परी बिश्नोई या त्यांच्या सोसायटीच्या पहिल्या महिला IAS अधिकारी आहेत.

हे वाचा:   या महिलेने पूर्ण 1 वर्ष तीव्र डोकेदुखीचा सामना केला..पण जेव्हा खरी समस्या समोर आली तेव्हा सर्वांचे होश उडाले..

IAS परी बिश्नोईने तिचे शालेय शिक्षण अजमेर येथील सेंट मेरी कॉन्व्हेंट स्कूलमधून पूर्ण केले आणि इयत्ता 12 व्या वर्गात IAS अधिकारी होण्याचा निर्णय घेतला. त्यामुळे परी 12वी उत्तीर्ण होऊन राजधानी दिल्लीत आली. येथे तिने दिल्ली विद्यापीठातून पदवी घेतली आणि त्यासोबतच यूपीएससीची तयारी केली. यासोबतच आयएएस परी बिश्नोई यांनी एमडीएस युनिव्हर्सिटी अजमेरमधून राज्यशास्त्रात पदवी प्राप्त केली आहे.

परी बिश्नोईने यूपीएससी परीक्षेचे तीन वेळा पेपर दिले. दरम्यान, पारीने NET-JRF परीक्षा उत्तीर्ण केली होती, परंतु तिला नागरी सेवांमध्ये चालू ठेवावे लागले, म्हणून तिने तिची UPSC तयारी सुरू ठेवली आणि 2019 मधील UPSC परीक्षेच्या तिसर्‍या प्रयत्नात तिने 30 वा क्रमांक मिळविला.

कृपया सांगा की राजस्थानची रहिवासी असलेली IAS परी बिश्नोई सोशल मीडियावर सक्रिय असते आणि लोकांमध्ये खूप प्रसिद्ध आहे. परीच्या इंस्टाग्राम पेजवर ९९ हजारांहून अधिक फॉलोअर्स आहेत आणि ती अनेकदा तिच्या चाहत्यांसह फोटो शेअर करत असते. सध्या IAS परी बिश्नोई गंगटोकच्या SDM म्हणून तैनात आहेत.

Leave a Reply