राजा महाराजाचे जीवन जगतो जडेजा, पहा त्याचे कधीही न पाहिलेले फोटो….

मनोरंजन

रवींद्र जडेजा हे भारतीय क्रिकेट संघाचे एक असे नाव आहे की ज्याला आज जगात जड्डू म्हणून ओळखले जाते. भारतीय क्रिकेट संघाची शान आणि अभिमान समजला जाणारा अष्टपैलू रवींद्र जडेजा आज कोणत्याही ओळखीवर अवलंबून नाही. भारतीय संघात जडेजाचे मोठे योगदान आहे.

   

रवींद्र जडेजा हा जगातील सर्वाधिक चर्चेत आणि लोकप्रिय क्रिकेटपटूंपैकी एक आहे. जडेजाचा जन्म ६ डिसेंबर १९८८ रोजी गुजरातमधील जामनगर येथे झाला. जडेजा भारतीय क्रिकेट संघासाठी एक मौल्यवान संपत्ती म्हणून उदयास आला आहे.

रवींद्र जडेजाचे भारतीय क्रिकेटमध्ये खूप मोठे योगदान आहे.जडेजाने अष्टपैलू खेळाडूच्या भूमिकेत भारतीय संघाला अनेकवेळा मदत केली आहे, 2011 चा विश्वचषक असो, 2013 ची चॅम्पियन ट्रॉफी असो, तो भारतीय संघाचा महत्त्वाचा भागीदार मानला जातो.

हे वाचा:   नवाजुद्दीनसोबत इंटिमेट सीन करताना या अभिनेत्रीला झाला पश्चाताप, म्हणाली- माझी इज्जत पूर्णपणे खराब....

अलिकडच्या वर्षांत जडेजा असाधारण फॉर्ममध्ये आहे आणि त्याने कसोटी क्रिकेटमध्ये भारताच्या यशात महत्त्वाची भूमिका बजावली आहे. जडेजाच्या बॉल आणि फील्डमधील दमदार कामगिरीमुळे भारतीय संघाने अनेक महत्त्वाचे सामने जिंकले आहेत.

भारतीय संघाचा अष्टपैलू खेळाडू रवींद्र जडेजाची सर्वात मोठी ताकद म्हणजे गोलंदाज म्हणून त्याची अचूकता आणि सातत्य. कसोटी आणि एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये जडेजाचा इकॉनॉमी रेट उल्लेखनीय आहे. ज्यामुळे जडेजाला धावा करणे कठीण होते. खेळाच्या महत्त्वाच्या क्षणी विकेट घेण्याची कला त्याला भारतीय संघासाठी एक अमूल्य संपत्ती बनवते.

वयाच्या 16 व्या वर्षी जडेजाच्या क्रिकेट कारकिर्दीला सुरुवात झाली, 2006 मध्ये त्याने कारकिर्दीतील प्रथम श्रेणी सामना खेळला, त्यानंतर 2008 मध्ये आयपीएलला सुरुवात झाली, त्याची राजस्थान रॉयल्सच्या संघात निवड झाली. जडेजाचे टॅलेंट पाहून त्याने भारतीय संघात स्थान मिळाले आणि त्यानंतर त्याने मागे वळून पाहिले नाही, एकापाठोपाठ एक चमकदार कामगिरी केली.

Leave a Reply