मॉडेल असणारी ऐश्वर्या अशाप्रकारे बनली IAS अधिकारी…फोटो पाहून आश्चर्य वाटेल

ट्रेंडिंग

दरवर्षी लाखो उमेदवार भारतातील प्रशासकीय सेवेत सामील होण्यासाठी परीक्षेला बसतात. परंतु त्यापैकी मोजकेच उमेदवार त्यांचे ध्येय साध्य करू शकतात. यूपीएससी परीक्षा ही सर्वात कठीण परीक्षा मानली जाते.

   

असे म्हणतात की UPSC परीक्षा उत्तीर्ण होण्यासाठी विद्यार्थ्याला अनेक वर्षे सतत तयारी करावी लागते. मात्र, इतिहासात असे अनेक लोक आयएएसही झाले आहेत, ज्यांनी आपल्या आधीपासून असलेल्या नोकऱ्या भरपूर पगारासह सोडल्या आणि तयारी सुरू केली.

कृपया सांगा की या यादीत आणखी एक नाव समाविष्ट आहे, ते नाव आहे ऐश्वर्या शेओरान. तिची कामगिरी विशेष मानली जाते कारण ती फेमिना मिस इंडियाची फायनलिस्ट आहे.

मॉडेलिं-ग आणि सौंदर्य स्पर्धेशी सं-बंधित एक मुलगी पहिल्याच प्रयत्नात आयएएस झाल्याची बातमी ऐकून सर्वांनाच धक्का बसला. कोणत्याही प्रशिक्षणाशिवाय त्याने केलेल्या या पराक्रमाचे खूप कौतुक झाले. चला त्याच्याबद्दल अधिक जाणून घेऊया.

हे वाचा:   तरून मुलांच्या या ५ सवयी पाहून मुली लगेच त्यांच्याजवळ येतात.. फक्त अशा मुलांकडेच जास्त मुली आकर्शीत होतात..आणी त्यांच्यासोबत..

आम्ही तुम्हाला सांगतो की ऐश्वर्या शेओरान मूळची राजस्थानची आहे. तिचे कुटुंब सुरुवातीपासून दिल्लीत राहत असले तरी. तिने तिचे सुरुवातीचे शिक्षण दिल्लीतील चाणक्यपुरी येथील संस्कृती स्कूलमधून केले आहे, ऐश्वर्या सुरुवातीपासूनच मेहनती आहे.

बारावीच्या परीक्षेत ९७.५ टक्के गुण मिळवून ती अव्वल ठरली. त्यानंतर तिने दिल्लीच्या श्री राम कॉलेज ऑफ कॉमर्समधून पदवी संपादन केली. ऐश्वर्याचे वडील अजय शेओरान हे भारतीय ल-ष्करात कर्नल आहेत. आई सुमन गृहिणी आहे. माहितीसाठी सांगतो की, तिचे संपूर्ण कुटुंब आजही मुंबईत राहते.

ऐश्वर्याचे सुरुवातीपासून प्रशासकीय सेवेत काम करण्याचे स्वप्न होते. ऐश्वर्याने मिस इंडिया व्हावे अशी तिची आईची इच्छा होती, त्यामुळे तिच्या आईनेही तिचे नाव ऐश्वर्या असे ठेवले.

ऐश्वर्याने तिच्या आईचे स्वप्न पूर्ण करण्यासाठी मॉडेलिं-गमध्ये पाऊल ठेवले आणि 2014 मध्ये ऐश्वर्या दिल्लीची क्वीन आणि क्लियर फ्रेश फेस बनली आणि 2015 मध्ये मिस दिल्लीचा खिताब जिंकला.

हे वाचा:   पोटच्या 10 महिन्याच्या बाळाला सोडून देशसेवेसाठी निघालेल्या आईचा विडिओ पाहून डोळ्यात पाणी आल्याशिवाय राहणार नाही….

2015 मध्ये मिस दिल्लीचा किताब जिंकला-

ऐश्वर्याने 2016 मध्ये फेमिना मिस इंडिया स्पर्धेत भाग घेतला होता. यादरम्यान ऐश्वर्या फेमिना मिस इंडिया २०१६ ची 5 वी फायनलिस्ट देखील ठरली. तिने आईचे स्वप्न पूर्ण केले पण आता ऐश्वर्याचे स्वप्न पूर्ण करण्याची पाळी होती.

अहवालांवर विश्वास ठेवला तर ऐश्वर्याने २०१८ मध्ये यूपीएससीची तयारी सुरू केली. तिने 10 महिने घरी अभ्यास केला आणि कोणत्याही प्रशिक्षणाशिवाय पहिल्याच प्रयत्नात यश मिळवले.

कोणत्याही प्रशिक्षणाशिवाय पहिल्याच प्रयत्नात यश मिळविले. UPSC ऑल इंडियामध्ये 93 वा क्रमांक मिळवून ऐश्वर्या आयएएस अधिकारी बनली. ऐश्वर्या शेओरनची आयआयएम इंदूरमध्ये निवड झाली होती पण तिने येथे प्रवेश घेतला नाही. प्रशासकीय सेवेची परीक्षा उत्तीर्ण होण्यावर तिने पूर्ण लक्ष केंद्रित केले.

Leave a Reply