कठीण संघर्षातून झळकलेल्या क्रिकेटर रिंकु सिंग याच्या घराचे काही फोटो…

मनोरंजन

सध्या सगळीकडे फक्त रिंकू सिंगचीच चर्चा आहे. आयपीएल 2023 मध्ये कोलकाता नाइट रायडर्सकडून खेळणाऱ्या या डावखुऱ्या खेळाडूने गुजरात टायटन्सविरुद्ध शेवटच्या षटकात सलग 5 षटकार मारून इतिहास रचला. यापूर्वी 20 व्या षटकात कोणत्याही खेळाडूला हे करता आले नाही. पण एकेकाळी 25 वर्षीय खेळाडूवर मोठी अडचण आली होती आणि त्यामुळे वडिलांनी जेवणही सोडून दिले होते.

   

२५ वर्षीय रिंकू सिंगच्या आयुष्यात एक वेळ अशी आली, जेव्हा त्याच्या क्रीडा कारकिर्दीबद्दल शंका होती. वडिलांच्या डोळ्यात अश्रू आले होते आणि त्यांनी खाणेपिणेही सोडले होते. 2021 मध्ये तो जखमी झाला आणि त्याच्यावर शस्त्रक्रिया करावी लागली. केकेआरशी बोलताना रिंकूने सांगितले की, मी 6 महिन्यांहून अधिक काळ क्रिकेटपासून दूर आहे. वडिलांनी चिंतेने २-३ दिवस जेवणही केले नाही.

हे वाचा:   २ बायका, ६ मुलं आणि नातवंडांनी भरलेलं आहे धर्मेंद्रचे कुटुंब, धर्मेंद्र यांच्या कुटुंबाचे काही न पाहिलेले सुंदर फोटो....

रिंकू सिंगने वडिलांना समजावून सांगितले की, दुखापती हा फक्त क्रिकेटचाच नाही तर प्रत्येक खेळाचा भाग आहे. घरात मी एकटाच कमावता माणूस होतो. त्यामुळे चिंता आणखी वाढली होती. अलिगढचा रहिवासी असलेल्या रिंकूला 2017 मध्ये पंजाब किंग्सने विकत घेतले होते, पण त्याला एकाही सामन्यात संधी मिळाली नाही. तो 2018 मध्ये 5 वेळा चॅम्पियन टीम मुंबई इंडियन्सच्या चाचणीतही दिसला होता, परंतु त्याला नाकारण्यात आले.

रिंकू सिंगने सांगितले की, शस्त्रक्रियेनंतर परतण्यासाठी मी खूप घाम गाळला. विजय हजारे ट्रॉफीदरम्यान, वेगवान धावा घेताना माझ्या गुडघ्याला दुखापत झाली होती. दुखापतीमुळे मी निश्चितच दु:खी होतो, पण मला विश्वास होता की मी लवकरच सावरून मैदानात उतरू शकेन. KKR ने रविवारी आयपीएल 2023 मध्ये आपला दुसरा विजय नोंदवला असल्याची माहिती आहे. याआधी रिंकूनेही आरसीबीविरुद्धच्या विजयात मोलाचे योगदान दिले होते.

हे वाचा:   टाईडने केस धुतले, टॉ'य'ले'ट'च्या पाण्याने बनवली कॉफी; अभिनेत्रीची दुबईच्या जे'ल'म'धून नि'र्दो'ष सु'टका...

जरी सुरुवातीला रिंकू सिंगच्या वडिलांना मुलाने क्रिकेट खेळावे असे वाटत नव्हते. ते स्वत: सिलिंडर वितरणाचे काम करायचे. घरची आर्थिक परिस्थितीही चांगली नव्हती. पण रिंकूने 2009 मध्ये क्रिकेट खेळण्याचा निर्णय घेतला. पैशाची कमतरता होती पण प्रशिक्षक मसूद अमीन यांच्या पाठिंब्याने यश मिळाले. 2012 मध्ये पहिल्यांदा यूपी संघासाठी निवड झाली.

Leave a Reply