high intrest rate on fixed deposit

या बँकेत खाते उघडून FD वर ९.५% पेक्षा जास्त व्याज मिळवा.!

ट्रेंडिंग

महागाईच्या युगात प्रत्येकाला जास्तीत जास्त पैसे कमवायचे आहेत.वाढत्या महागाईमुळे गरजा भागवण्यासाठी प्रत्येकाला योग्य ठिकाणी पैसे गुंतवायचे आहेत. आणि ही समस्या लक्षात घेऊन सरकार बँकेत अनेक योजना सुरू करते. या योजनांच्या माध्यमातून लोकांना पैसे गुंतवून अधिकाधिक नफा मिळावा हे सरकारचे ध्येय आहे.

   

बहुतेक लोक बँकेत मुदत ठेवी ठेवतात. SBI च्या नियमांनुसार, प्रत्येक बँक धारकांना मुदत ठेवी ठेवण्याची संधी देते. FD म्हणजेच मुदत ठेवी अंतर्गत, गुंतवणूकदारांनी गुंतवलेले पैसे ठराविक कालावधीसाठी ठेवावे लागतात.  FD घेण्याचा मुख्य उद्देश कोणतीही विशेष परिस्थिती टाळण्यासाठी आणि  सेटलमेंटसाठी बचत करणे हे फिक्स डिपॉझिटचे उद्दिष्ट असते.

अलीकडेच सरकारी आणि खाजगी दोन्ही बँका मुदत ठेवींच्या व्याजदरात वाढ करणार आहेत. त्यामुळे बरेच लोक एफडीकडे आकर्षित होत आहेत. त्यासोबत, आम्ही तुम्हाला सांगतो की अनेक खाजगी बँकांनी व्याजदराच्या बाबतीत सरकारी बँकांना मागे टाकले आहे. स्मॉल फायनान्स बँक आपल्या धारकांना खूप चांगला परतावा देत आहे, ही बँक 9.5% दराने व्याज देणार आहे. सोबत त्यासोबत, जर धारकांना युनिटी स्मॉल फायनान्स बँकेत 4 दिवसांपासून ते 10 वर्षांपर्यंतची एफडी मिळाली, तर ती धारकांना 4.50% ते 9% परतावा देणार आहे.

हे वाचा:   पावसात भिजणाऱ्या धोनी आणि हार्दिकच्या फॅन्सना मिळाला विराट कोहलीचा आधार, पहा नेमकं काय घडलं....

त्यासोबत जर तुम्ही ज्येष्ठ नागरिकांच्या यादीत येत असाल. आणि तुमचे वय ६० वर्षांपेक्षा जास्त असेल, तर तुम्हाला आणखी एक फायदा मिळणार आहे. जर ज्येष्ठ नागरिक धारकाची एफडी ४ दिवसांपासून ते १० वर्षांपर्यंत असेल, तर बँक ऑन हे 9% व्याज दिले जाणार आहे. तुमच्या माहितीसाठी, आम्ही तुम्हाला सांगतो की Esaf बँक देखील आपल्या धारकांना खूप चांगले व्याज देत आहे, ही बँक धारकांना 9% व्याज दराने व्याज देणार आहे.

Leave a Reply