रोज जीव मुठीत घेऊन शाळेत जाते हि मुलगी; Video बघून तुमच्याही अंगावर काटा आल्याशिवाय राहणार नाही….

ट्रेंडिंग

काही लोकांना मिळालेल्या सुविधांची कदर नाही. त्याचे आई-वडील त्याला अनेक सुविधा देतात, पण ते लोक अनेक गोष्टींमध्ये आपला वेळ वाया घालवत असतात. अभ्यास, लेखन किंवा करिअरवर लक्ष केंद्रित करत नाहीत. तर त्यांचे पालक त्यांना महागड्या शाळा, महाविद्यालयात पाठवतात. त्यांना जाण्यासाठी बस किंवा कारची सोय आहे. शाळेतही मुलांना आरामात अभ्यास करता यावा यासाठी अनेक सुविधा दिल्या जातात. पण तरीही काही मुलांना या सुखसोयींचा आदर नाही.

   

मग अशी काही मुले आहेत ज्यांची आर्थिक स्थिती चांगली नाही. त्यांना शाळेत जाण्यासाठी आणि लिहिण्या-वाचण्यासाठी खूप संघर्ष करावा लागतो. पण तरीही ते हार मानत नाही. पूर्ण मेहनत आणि स्वतःला झोकून देऊन अभ्यास करतात. आपल्या कुटुंबाचे नाव मोठं करतात. आज आम्ही तुम्हाला अशाच एका मुलीची ओळख करून देणार आहोत जिला  शाळेत जाण्यासाठी रोज आपला जीव धोक्यात घालवावा लागतो. आता या मुलीचा व्हिडिओही सोशल मीडियावर चर्चेचा विषय बनला आहे.

हे वाचा:   या बँकेत खाते उघडून FD वर ९.५% पेक्षा जास्त व्याज मिळवा.!

प्रत्यक्षात नदी पार करून शाळेत जाणारी मुलगी सोशल मीडियावर सर्वांचे लक्ष वेधून घेत आहे. ही मुलगी शाळेत जाण्यासाठी दररोज नदीवरून जाते. मात्र या नदीवर एकही पूल नाही. अशा परिस्थितीत ती वर बांधलेल्या दोरीला लटकून नदी पार करते. ती हे रोज करते. म्हणजे ती रोज तिच्या तळहातावर जीव ठेवते. कारण दोरी तुटली किंवा पकड सुटली तर ती वाहत्या नदीत पडू शकते. यामुळे तिला इजा होऊ शकते किंवा तिचा जीवही जाऊ शकतो.

या मुलीचा हृ’दय पिळवटून टाकणारा व्हिडिओ ट्विटरवर @cctvidiots नावाच्या आयडीने सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर शेअर केला आहे. हा व्हिडिओ सोशल मीडियावर चांगलाच लोकप्रिय होत आहे. मुलीच्या अभ्यासाची आवड आणि धोका पत्करून शाळेत जाण्याच्या भावनेला लोक सलाम करत आहेत. हा व्हिडीओ कधीचा आणि कुठचा आहे, याबाबत कोणतीही माहिती मिळालेली नाही. पण ते कोणत्या ठिकाणचे आहे हे लोकांना जाणून घ्यायचे आहे. जेणेकरून तेथील प्रशासनाशी बोलून या नदीवर पूल करावा. जेणेकरून मुलगी धो’का पत्करून शाळेत जाऊ नये.

तरुणीचा हा व्हिडिओ आतापर्यंत ट्विटरवर एक कोटीहून अधिक वेळा पाहिला गेला आहे. आजही जगात असे अनेक भाग आहेत जिथे मुलांना शाळेत जाण्यासारख्या मूलभूत सुविधाही उपलब्ध नाहीत हे अत्यंत खेदजनक आहे. अशा परिस्थितीत प्रत्येक ठिकाणी मुलांना शाळा उपलब्ध करून देण्याची जबाबदारी सरकारची आहे. किंवा किमान त्यांना शाळेत ये-जा करण्यासाठी मार्ग निश्चित करा. बरं, या विषयावर तुमचं मत काय आहे.?

Leave a Reply