‘अशा प्रकारे अभिनेत्रींचा वापर केला जायचा..’ जुने दिवस आठवून मंदाकिनीने केले दुःख व्यक्त.!

मनोरंजन

राज कपूर यांच्या ‘राम तेरी गंगा मैली’ या चित्रपटातील तिच्या बोल्ड सीनने रातोरात प्रसिद्धीझोतात आलेली प्रसिद्ध अभिनेत्री मंदाकिनी सगळ्यांनाच माहित आहे. मंदाकिनीने आपल्या करिअरच्या सुरुवातीला लाखो लोकांच्या हृदयावर राज्य केले आहे. तिच्या सौंदर्यासोबतच तिच्या उत्कृष्ट अभिनयानेही तिला हिंदी चित्रपटसृष्टीत मोठी ओळख मिळवून दिली. मात्र, करिअरच्या शिखरावर असताना तिने फिल्म इंडस्ट्रीला अलविदा केला आणि वैवाहिक जीवनात व्यस्त झाली.

   

पण आता मंदाकिनीची मुलं मोठी झाली आहेत आणि त्यांनी पुन्हा एकदा कमबॅक केलं आहे. अशा परिस्थितीत तो त्याच्या ‘माँ ओ मा’ या म्युझिक व्हिडिओमुळे चर्चेत आहे. या व्हिडीओच्या प्रमोशनदरम्यान मंदाकिनीने तिचे जुने दिवस आठवले आणि सांगितले की, याआधी महिला कलाकारांना फक्त एक ते दीड लाख रुपये मिळायचे. जाणून घेऊया मंदाकिनी काय म्हणाल्या?

एकेकाळी बॉलीवूड इंडस्ट्रीत हिरोईनपेक्षा हिरोला जास्त महत्त्व दिले जात होते हे लक्षात घेण्यासारखे आहे. यामुळेच त्यांना पगारातही खूप तफावत दिसून येत होती. नायिकेचा पगार नेहमी नायकापेक्षा कमी असायचा. मात्र, आता काळ बदलला आहे. आता अनेक चित्रपटांमध्ये अभिनेत्यांपेक्षा अभिनेत्रींना जास्त मानधन मिळते. दरम्यान, जुने दिवस आठवत मंदाकिनी म्हणाली, “आमच्या काळात हिरोइन्सना फारशी मागणी नव्हती. त्या फक्त काही गाणी आणि रोमँटिक दृश्यांसाठी वापरल्या गेल्य. जेव्हा आम्ही चित्रपटात काम करायचो. संपूर्ण चित्रपटासाठी आम्हाला फक्त 1 ते 1.5 लाख रुपये फी मिळायची.

हे वाचा:   बॉबी देओलला पाहताच काजोलने आधी तिचा ब्लाउज नीट केला; व्हिडिओ पाहून लोक आश्चर्यचकित झाले..

मंदाकिनीने आपल्या करिअरमध्ये जवळपास 48 चित्रपटांमध्ये काम केले आहे. पण याच दरम्यान 1996 मध्ये त्यांनी चित्रपट जगतापासून दुरावले. या काळात तिने डॉ. काग्युर टी रिनपोचे ठाकूर यांच्याशी लग्न केले आणि ती तिच्या वैवाहिक जीवनात व्यस्त झाली. मंदाकिनी दोन मुलांची आई आहे. रॉबिल आणि इनाया ठाकूर अशी त्यांच्या मुलांची नावे आहेत. मंदाकिनीची मुलं मोठी झाली आहेत. अशा परिस्थितीत मंदाकिनीने पुन्हा एकदा पुनरागमन करण्याचा निर्णय घेतला आहे.

याबद्दल बोलताना मंदाकिनी म्हणाली, “माझ्या मनात असे होते की, आता माझी मुले मोठी झाली आहेत, मी चित्रपटात परत येऊ शकते. साजनला भेटल्यापासून मी हाच विचार करत होते. आम्ही आमच्या लहानपणापासून एकमेकांना ओळखतो. जेव्हा आम्ही पहिल्यांदा मुंबईत आलो होतो. त्यांनी लगेचच मला या गाण्याची कल्पना दिली.

हे वाचा:   तारक मेहताका उलटा चस्मा जेठालाल चे घर कोणत्या राजवाड्यापेक्षा कमी नाही, पहा फोटो....

मंदाकिनी शेवटची 1996 मध्ये रिलीज झालेल्या ‘जोरदार’ चित्रपटात दिसली होती. आता ती ‘माँ ओ मा’ या म्युझिक व्हिडिओमध्ये दिसणार आहे. हे गाणे त्यांचाच मुलगा रॉबिल याने लॉन्च केले आहे. अशा परिस्थितीत मंदाकिनी पुन्हा एकदा प्रसिद्धीच्या झोतात आली आहे, ज्यामुळे तिचे चाहतेही खूश आहेत. मंदाकिनी सोशल मीडियावर खूप सक्रिय आहे आणि तिची फॅन फॉलोइंगही जबरदस्त आहे.

Leave a Reply