अंबानीच्या बायकोसोबत लग्न करायचे होते संजय दत्तला; पण या कारणामुळे तुटले नाते.!

मनोरंजन

80 च्या दशकातील प्रसिद्ध अभिनेत्री आणि उद्योगपती अनिल अंबानी यांच्या पत्नी टीना अंबानी या 64 वर्षांच्या झाल्या आहेत. टीनाचा जन्म 11 फेब्रुवारी 1958 रोजी मुंबईत झाला. टीनाने तिच्या काळात अनेक उत्कृष्ट चित्रपटांमध्ये काम केले आहे. टीना तिच्या अभिनयासोबतच अफेअर्समुळेही खूप चर्चेत आहे. हिंदी चित्रपटसृष्टीतील पहिले सुपरस्टार राजेश खन्नासोबतही टीनाचे अफेअर चालले आहे. दोघे बराच काळ एकत्र होते पण नंतर वेगळे झाले. त्याच काळात राजेश खन्ना आणि डिंपल कपाडिया वेगळे राहू लागले. त्याचवेळी टीनाचे हृदय सुपरस्टार संजय दत्तसाठीही धडधडत होते.

   

संजय दत्त आणि टीना यांच्यातील नात्यानेही चित्रपटसृष्टीत बरीच चर्चा केली होती. दोघांचेही एकमेकांवर खूप प्रेम होते आणि त्यांना लग्नही करायचे होते, तरीही काही कारणास्तव दोघांचे ब्रे’कअ’प झाले आणि दोघांचे लग्न होऊ शकले नाही. आज आम्ही तुम्हाला संजय दत्त आणि टीना अंबानी यांच्या प्रेमकहाणीबद्दल सांगत आहोत.

संजय दत्तने तीन लग्ने केली असून अनेक अभिनेत्रींसोबत त्याचे संबंध आहेत. यामध्ये टीना अंबानीच्या नावाचा समावेश आहे. संजय टीनाच्या प्रेमात पूर्णपणे वेडा झाला होता तर टीनालाही ‘संजू बाबा’ खूप आवडला होता. एकेकाळी या दोघांच्या अफेअरची फिल्मी कॉरिडॉरमध्ये बरीच चर्चा झाली होती.

हे वाचा:   प्रसिद्ध खलनायक डॅनी डेन्झोंगपाने सिक्कीमच्या राणीशी लग्न केले, पत्नी आहे मुलीपेक्षा सुंदर

एकेकाळी संजय दत्तला ड्र’ग्ज’चे खूप व्य’स’न होते, ही गोष्ट सर्वांनाच माहिती आहे. एकेकाळी संजू बाबाला ड्र’ ग्ज ‘ने खूप वाईट पकडून ठेवले होते आणि ड्र’ ग्ज’ च्या वाईट व्यसनाने संजयला टीनापासून दूर नेले होते. खरं तर, एकदा बाहेर टीनाला संजय दा’ रू ‘च्या नशेत सापडला होता. संजयला अजिबात भान राहिले नाही आणि तो चुकीच्या गोष्टींच्या संगतीत पडला.

संजय दत्तला एकदा नेशच्या अवस्थेत पाहून टीनाला राग आला आणि अभिनेत्रीने अभिनेत्यापासून वेगळे होण्याचा निर्णय घेतला. संजय इतका नशेत होता की त्याला अजिबात भान राहिले नाही. अशा वेळी टीना त्यांना सोडून गेली आणि त्यांचे नाते कायमचे संपुष्टात आले. टीनाने नंतर उद्योगपती अनिल अंबानी यांच्याशी लग्न केले. अनिल हे आशियातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती आणि रिलायन्स इंडस्ट्रीजचे मालक मुकेश अंबानी यांचे धाकटे भाऊ आहेत. अनिल आणि टीना यांचा विवाह 1991 मध्ये झाला होता.

हे वाचा:   सलमानसोबत झळकणाऱ्या या अभिनेत्रीवर आली वाईट वेळ; आजारपणात करतेय 'हे' काम..

टीनाने अनिल अंबानींसोबत लग्न केल्यानंतर लगेचच चित्रपटसृष्टी सोडली आणि ती पुन्हा चित्रपटांकडे वळली नाही. टीना आणि अनिल हे दोन मुलांचे पालक आहेत. एकाचे नाव जय अनमोल अंबानी तर एकाचे नाव जय अंशुल अंबानी.

टीनाने 1978 मध्ये देव आनंद यांच्या देश-परदेस या चित्रपटातून तिच्या फिल्मी करिअरला सुरुवात केली. देव साहबांनी तिला चित्रपटात काम करण्याची ऑफर दिली होती, जी ती नाकारू शकली नाही. टीनाने ‘अधिकार’, ‘बातों बात में’, ‘मनपसंद’, ‘रॉकी’ अशा अनेक चित्रपटांमध्ये काम केले होते.

मित्रांनो हा लेख तुम्हाला आवडला असेल तर नक्की लाईक करा आणि आपल्या मित्रांबरोबर शेयर करायला विसरू नका. तसेच आपली प्रतिक्रिया कमेंट करून नक्की कळवा.

Leave a Reply