सैफ अली खान म्हणाला.”आम्ही पोरं जन्माला घालतो आणि लोक त्यांना “स्टारकिड” म्हणतात..

मनोरंजन

बॉलीवूडमधील स्टार किड्सना घराणेशाही आणि पसंती या विषयावर सुमारे 7 वर्षांपूर्वी चर्चा सुरू झाली होती, परंतु हा विषय अद्याप चर्चेतून सुटलेला नाही. आता बॉलीवूडमधील सर्वात लोकप्रिय जोडप्यांपैकी एक म्हणजे करीना कपूर आणि सैफ अली खान यांनी आता याबद्दल चर्चा केली आहे. या जोडप्याची दोन्ही मुलं तैमूर आणि जेह स्वतःमध्ये सोशल मीडियावरील सेलिब्रिटींपेक्षा कमी नाहीत. त्याच्याकडे ज्याप्रकारे लक्ष वेधले जाते, ते इंडस्ट्रीतील अनेक प्रसिद्ध अभिनेत्यांनाही मिळत नाही.

   

आता या जोडप्याने त्यांच्या मुलांना मिळणाऱ्या लक्षाबद्दल खुलेपणाने सांगितले आहे. स्टारकिड्सकडे जे लक्ष वेधले जाते त्याबद्दल बोलताना या जोडप्याने सांगितले की हे सर्व घडते कारण लोक त्यांच्यामध्ये रस घेत आहेत.एखाद्या अभिनेत्याच्या नावावर चित्रपट घराण्याचे आडनाव असल्यास किती फायदा होतो? या प्रश्नाच्या उत्तरात करीना म्हणाली, ‘तुमचे आडनाव असू शकते, पण याचा अर्थ तुमच्यात प्रतिभा आहे किंवा तुम्ही यशस्वी व्हाल असा नाही. हे प्रेक्षक ठरवतात.

करीना पुढे म्हणाली की, सोशल मीडियाच्या जमान्यात स्टार सारखे काही फारसे फरक पडत नाही. ती म्हणाली, ‘लोक खूप उत्साहित आहेत, लोक फोटो पाहतात, तुमचे 40 मिलियन फॉलोअर्स आहेत, तुम्हाला 30 हजार लाईक्स मिळाले आहेत, याचा अर्थ तुम्ही स्टार आहात असा होत नाही. तुम्हाला हे सिद्ध करावे लागेल. तुम्ही स्टार आहात हे तुमच्या कामातून दिसून आले पाहिजे.

हे वाचा:   “असित मोदी कलाकरांना लावतात भी'क मागायला”; तारक मेहता…’फेम अभिनेत्रीचा धक्कादायक खुलासा....

स्टार किड्सना चित्रपटांमध्ये सहज सुरुवात का होते याचे उदाहरण देताना सैफ म्हणाला, ‘प्रेक्षक आणि लोक स्टार किड्समध्ये खूप रस घेतात, उदाहरण म्हणून आर्चीकडे (अभिनेते) पहा. त्यावर लोक खूप बोलत होते. त्यांची छायाचित्रे सातत्याने काढली जात आहेत आणि त्यांचा सातत्याने पाठपुरावा केला जात आहे. उद्या कोणाला त्यांच्यापैकी कोणाला घेऊन चित्रपट बनवायचा असेल, तर ते रॉकेट सायन्स नाही, कोणाला तरी तो नक्कीच बनवायचा असेल. तुमचं हे लक्ष का आणि कुठून येतं हे तुम्हाला ठरवावं लागेल.

त्याच्या आयुष्यातील उदाहरणे देत सैफने सांगितले की लोक स्टारकिड्सचे कसे वेडे होतात. तो म्हणाला, ‘तैमूर तायक्वांदो करत होता, लोक त्याचे फोटो काढत होते, इंटरनेटवर त्याचे रील्स आहेत. आम्हाला असे लक्ष नको आहे. आम्ही स्टारकिड्स बनवत नाही.आम्ही मुलांना जन्म देतो, पण पत्रकार, छायाचित्रकार आणि मग जनता त्यांना ‘स्टारकिड्स’ बनवतात. जनतेला कदाचित निष्पापपणे फक्त स्टार किड पाहायचे आहे.’ यावर करीनाने सांगितले की, या गोष्टीसाठी लोकांमध्ये एक नैसर्गिक उत्साह आहे, ‘हा त्यांचा मुलगा आहे हे लोकांच्या मनात कायम आहे.’

हे वाचा:   वयाच्या ५४ व्या वर्षीही खूप हॉट दिसते हि अभिनेत्री; सलमानसोबत लग्न करणार होती, पत्रिकासुद्धा छापल्या, पण....

सैफ आणि करिनाने तैमूरच्या अभिनयात येण्याबद्दल बोलताना मजा केली. करीना म्हणाली, ‘कदाचित तैमूर अभिनेता होणार नाही.’ आपल्या मोठ्या मुलाच्या आवडीबद्दल बोलताना सैफ म्हणाला, ‘सध्या त्याला अर्जेंटिनाचा लीड गिटारिस्ट आणि फुटबॉल खेळाडू बनायचे आहे. त्याला अर्जेंटिनाला जायचे आहे जेणेकरून तो फुटबॉलपटू बनू शकेल.

करीनाने हसत हसत सांगितले की, तैमूरला आता लिओनेल मेस्सी बनायचे आहे, जो जगातील सर्वोत्तम फुटबॉल खेळाडूंपैकी एक आहे. या मुलाखतीत करीना आणि सैफने हे देखील शेअर केले की ते दोघे लवकरच एक प्रोजेक्ट करणार आहेत ज्यासाठी ते खूप उत्सुक आहेत.

Leave a Reply