स्वतःच्या पत्नीने ओम पुरींचा पर्दाफाश केला; 55 वर्षीय मोलकरणीचे 14 वर्षीय ओम पुरीसोबत होते संबंध..

मनोरंजन

आजही बॉलीवूड इंडस्ट्रीतील दिग्गज अभिनेते ओम पुरी यांच्याशी संबंधित किस्से नेहमीच लोकांच्या चर्चेत असतात. बॉलिवूडपासून हॉलिवूडपर्यंत आपले कौशल्य सिद्ध करणाऱ्या ओम पुरी यांचा जन्म १८ ऑगस्ट १९५० रोजी झाला. अंबाला येथे जन्मलेल्या ओमपुरी यांचे बालपण गरिबीत गेले त्यामुळे त्यांना हॉटेलमध्ये भांडी धुवावी लागली. कोळशाचे कामही केले. मात्र चित्रपटात आल्यानंतर त्याने मागे वळून पाहिलेच नाही.

   

लाखो लोकांना त्याच्या अभिनयाचे वेड लागले होते, जरी चित्रपटांव्यतिरिक्त त्याचे आयुष्य देखील चर्चेत राहिले आहे. त्यांच्या नावावर अनेक वाद आहेत. आणि असे म्हटले जाते की वयाच्या 14 व्या वर्षी एका मोलकरणीसोबत त्याचे संबंध होते. कियोम पुरी यांनी दोनदा लग्न केले होते. त्यांची दुसरी पत्नी नंदिता पुरी यांनी त्यांच्या जीवनावर ‘अनलाइकली हीरो: द स्टोरी ऑफ ओम पुरी’ हे पुस्तक लिहिले. हे पुस्तक प्रसिद्ध झाल्यानंतर बराच वाद झाला होता.

पुस्तकावर विश्वास ठेवला तर ओमपुरी 14 वर्षांचे असताना त्यांचे त्यांच्या मोलकरणीसोबत घनिष्ठ संबंध होते. याबाबत त्यांनी सडेतोड उत्तरही दिले होते. ओम पुरी यांच्या म्हणण्यानुसार, त्यांनी स्वतःला आणि मोलकरणीला समोर ठेवले आणि जनतेला विचारले की या संपूर्ण घटनेत 14 वर्षांच्या मुलाची चूक आहे की 55 वर्षांच्या मोलकरणीची चूक आहे. ते संपूर्ण वाक्य पुस्तकात तपशीलवार लिहिले आहे.

हे वाचा:   अफाट संपत्ती असूनही कंगनाची आई करतेय शेती, पहा शेतातील काही फोटोस....

त्या दिवसांत ओम पुरी आपल्या मामाच्या घरी होते.दरम्यान घरातील दिवे गेले. मोलकरीण आधीच ओमपुरीवर लक्ष ठेवून होती. त्यामुळे लाईट गेल्यानंतर तिने ओमला पकडून खोलीत नेले आणि संबंध बनवले. या घटनेनंतर ओम पुरी आणि मोलकरीण अनेकवेळा जवळ आले आणि ती मोलकरीण ओम पुरी यांचे पहिले प्रेम असल्याचे सांगितले जाते.

यासोबतच त्यांनी पुस्तकात लिहिले आहे की, ओम पुरी हे एका महिलेसोबतही रिलेशनशिपमध्ये होते, जी त्यांच्या आजारी वडिलांची काळजी घेत असे. त्यावेळी अभिनेता 37 वर्षांचा होता. याविषयी ओम पुरी म्हणाले होते, “माझ्यासाठी ती मोलकरीण नव्हती. ती आमच्या घरी सगळ्यांची काळजी घेत असे. ती त्यावेळी आली होती जेव्हा माझे वडील 80 वर्षांचे होते आणि कोणीही त्यांची काळजी घेत नव्हते. ती घटस्फोटित महिला होती आणि त्यावेळी माझे लग्नही झाले नव्हते.”

हे वाचा:   या कारणामुळे अविवाहित राहील करण जोहर; म्हणाला कोणालाच माझ्यासोबत तसले संबंध....

ओमपुरींनी त्यांच्या आयुष्याचे पुस्तक वाचले तेव्हा चाहत्यांमध्ये आता त्यांचा अपमान झाल्याचे त्यांना वाटले. त्यांच्या या दोन्ही कथांनी ओमपुरींचा दर्जा खाली आणला आहे. या प्रकरणावरून नंदिता आणि ओम पुरी यांच्यात बराच वाद झाला आणि अखेर दोघे वेगळे झाले. ओम पुरी यांनी त्यांच्या वैयक्तिक आयुष्यात खूप वेदना केल्या आहेत. आयुष्याच्या शेवटच्या काळात तो एकटाच होता. एका मोठ्या अभिनेत्याला असे जग सोडून जाणे सर्वांनाच वेदनादायी होते. ‘अर्धसत्य’पासून ‘मकबूल’ आणि ‘माचीस’पर्यंतचे त्यांचे चित्रपट आजही स्मरणात आहेत. त्यांचा दमदार अभिनय यामध्ये पाहायला मिळतो.

Leave a Reply