HBD Big B;वर्षातून दोन वेळेस साजरा करतात अमिताभ बच्चन वाढदिवस , 40 वर्ष जुन्या भीषण अपघातानंतर सुरू झाली परंपरा

Uncategorized

हिंदी किंवा भारतीय चित्रपटसृष्टीतील सर्वात आवडत्या, यशस्वी, लोकप्रिय, लोकप्रिय आणि सर्वोत्कृष्ट कलाकारांमध्ये जर कोणाचे नाव समाविष्ट असेल तर ते फक्त अमिताभ बच्चन आहेत. अमिताभ बच्चन हा स्वतः एक ब्रँड आहे. अमिताभ हे देशातील आणि जगातील करोडो लोकांचे प्रेरणास्थान आहेत. बिग बींचा प्रताप आजतागायत कायम आहे.

   

79 वर्षीय ज्येष्ठ अभिनेते अमिताभ बच्चन यांचा आज ८० वा वाढदिवस आहे. अमिताभ बच्चन दरवर्षी 11 ऑक्टोबरला त्यांचा वाढदिवस साजरा करतात. पण बिग बींचा वाढदिवस या दिवशी नव्हे तर वर्षातील दुसऱ्या दिवशी साजरा केला जातो. पण असे का घडते? हे एका खास कारणासाठी घडते. याबद्दल आम्ही तुम्हाला सविस्तर सांगतो.

‘शतकातील महानायक’, ‘शहेनशाह’, अँग्रीमॅन आणि बिग बी इत्यादी नावांनी अमिताभ बच्चन यांची चित्रपट विश्वात खास ओळख आहे. त्याला संपूर्ण बॉलीवूड आणि देश आणि जगात खूप आवडते आणि त्याला खूप आदरही मिळतो. 11 ऑक्टोबरला बिग बींचा वाढदिवस आहे हे सर्वांना माहीत आहे.

हे वाचा:   “मी कंडक्टर होतो, तेव्हा त्यानेच…” उपकाराची जाण असलेले रजनीकांत, भर पुरस्कार सोहळ्यात सांगितलेली ‘त्या’ मित्राची गोष्ट

अमिताभ बच्चन यांचा जन्म 11 ऑक्टोबर 1942 रोजी प्रयागराज, उत्तर प्रदेश येथे झाला. काही दिवसांनी बिग बी 80 वर्षांचे होतील. ते त्यांच्या वयाची आठ दशके पूर्ण करणार आहेत. 11 ऑक्टोबर व्यतिरिक्त, मेगास्टारचा वाढदिवस देखील दरवर्षी 2 ऑगस्ट रोजी साजरा केला जातो.

ही कथा बिग बींच्या हिट चित्रपट ‘कुली’शी संबंधित आहे. 1982 मध्ये आलेल्या त्यांच्या चित्रपटाच्या शूटिंगदरम्यान बिग बी गंभीर जखमी झाले होते. 24 जुलै 1982 रोजी त्यांना दुखापत झाली आणि त्यानंतर त्यांना रुग्णालयात दाखल करण्यात आले. बिग बी अनेक दिवस रुग्णालयात दाखल होते.

बिग बींची प्रकृती खूपच खराब झाली होती. डॉक्टरांनी त्याच्या जगण्याची आशा सोडली होती पण बिग बी सुखरूप घरी परतले हा एक चमत्कार होता. 2 ऑगस्ट 1982 रोजी ब्रीच कँडी हॉस्पिटलमध्ये बिग बींनी अंगठा हलवला. यानंतर लाखो चाहत्यांमध्ये आनंदाची लाट उसळली.

हे वाचा:   Pushpa 2 मध्ये रश्मिका मंदानाची जागा घेणार साऊथची ‘ही’ लोकप्रिय अभिनेत्री?

2 ऑगस्ट रोजी, या दिवशी बिग बींचा पुनर्जन्म झाल्याचे चाहत्यांना दिसते आणि याच कारणासाठी त्यांचा वाढदिवसही याच दिवशी साजरा केला जातो. बिग बी दोन महिने रुग्णालयात दाखल होते. त्यांना 24 सप्टेंबर रोजी ब्रीच कँडी रुग्णालयातून डिस्चार्ज देण्यात आला. त्यानंतर ते घरी परतले.

बिग बी म्हणाले- मृत्यू जिंकून मी घरी परतत आहे…

डिस्चार्ज मिळाल्यानंतर, बिग बींनी रुग्णालयाबाहेर उभ्या असलेल्या मोठ्या संख्येने चाहत्यांना सांगितले की, “जीवन आणि मृत्यू यांच्यातील ही एक भयानक परीक्षा होती. दोन महिने रुग्णालयात राहण्याची आणि मृत्यूची लढाई संपली आहे. आता मृत्यूवर विजय मिळवून मी घरी परतत आहे.

Leave a Reply