वयाच्या 14 व्या वर्षी पदार्पण, 17 व्या वर्षी लग्न करून इंडस्ट्री सोडली, 90 च्या दशकातील ही बिकिनी गर्ल 30 वर्षांनंतर कमबॅक करण्यास सज्ज!

Uncategorized

त्रिदेव अभिनेत्री सोनम: दरवर्षी अनेक नवे चेहरे इंडस्ट्रीमध्ये येतात, त्यापैकी मोजकेच लोक आपला ठसा उमटवू शकतात तर बाकीचे एकतर संघर्ष करतात किंवा मार्ग बदलतात. पण असे काही आहेत जे बनवलेले करिअर सोडून दुसरीकडे कुठेतरी आपले गंतव्य शोधण्यासाठी बाहेर पडतात. भाग्यश्रीपासून आयशा जुल्कापर्यंत अशी अनेक उदाहरणे देता येतील. 90 च्या दशकातील आणखी एक अभिनेत्री होती जिने आपल्या करिअरची सुरुवात अगदी लहान वयात केली होती, पण ती जितक्या लवकर आली, तितक्या लवकर तिने बॉलिवूडचा निरोप घेतला. त्रिदेवमध्ये दिसलेली ती अभिनेत्री सोनम होती. 

   

तिने वयाच्या 14 व्या वर्षी पदार्पण केले.


अलीकडेच एका मुलाखतीत अभिनेत्री सोनमने सांगितले की, तिने वयाच्या 14 व्या वर्षी बॉलिवूडमध्ये प्रवेश केला होता. त्या काळातील लोकप्रिय अभिनेते रझा मुराद यांची ती भाची होती, त्यामुळे तिला इंडस्ट्रीत फारसा संघर्ष करावा लागला नाही. सम्राट या तेलगू चित्रपटातून पदार्पण केल्यानंतर त्यांनी 1987 पासून हिंदी चित्रपटांचा प्रवास सुरू केला. त्यांनी त्यांच्या कारकिर्दीत त्रिदेव, माती और सोना, गोल बारूद, विश्वात्मा यांसारख्या हिट चित्रपटांमध्ये काम केले. ती चंकी पांडे, गोविंदा, चिरंजीवी आणि नसीरुद्दीन शाह यांसारख्या अभिनेत्यांसोबत दिसली. पण काही वर्षांतच त्यांनी इंडस्ट्री सोडली. 

हे वाचा:   'आई कुठे काय करते' मालिका कायमची बंद करा, प्रेक्षकांचा संताप अनावर

वयाच्या 17 व्या वर्षी लग्न करून इंडस्ट्री सोडली


सोनम 17 वर्षांची असताना ती त्रिदेव चित्रपटाचे दिग्दर्शक राजीव राय यांच्या प्रेमात पडली आणि दोघांनी लग्नासारखा महत्त्वाचा निर्णय घेण्यास उशीर केला नाही. यासाठी सोनमने तिच्या करिअरचीही पर्वा केली नाही. लग्नानंतर ती चित्रपटांपासून पूर्णपणे दूर गेली आणि तिचे लक्ष कुटुंबावर केंद्रित झाले. ती एका मुलाची आई झाली. पण अंडरवर्ल्ड डॉनशी संबंध आल्यानंतर त्यांना भारतात सोडावा लागला, त्यानंतर ते लॉस एंजेलिस आणि नंतर स्वित्झर्लंडला गेला. या अंडरवर्ल्डच्या जगात सामील झाल्यानंतरच सोनम आणि राजीव वेगळे झाले आणि 15 वर्षे वेगळे राहिल्यानंतर 2016 मध्ये त्यांचा घटस्फोट झाला.

माधुरीलाही मागे सोडले होते

सोनम माधुरी दीक्षित आणि संगीता बिजलानीसोबत त्रिदेवसारख्या हिट चित्रपटात दिसली होती. आणि तो इतका आवडला की त्या दोघांपेक्षा सोनमचीच जास्त चर्चा झाली. ९० च्या दशकातील बिकिनी गर्ल म्हणूनही ती ओळखली जात होती. मग असे वाटले की कदाचित ती सर्व अभिनेत्रींना मागे सोडेल. पण असे झाले नाही. पण आता 30 वर्षांनंतर ती भारतात परतली असून तिला पुन्हा बॉलिवूडमध्ये काम करायचे आहे. 

Leave a Reply