400 रुपये कमावणाऱ्या रोजंदारी मजुराच्या खात्यात आले 2700 कोटी – रातोरात करोडपती झाला

Uncategorized

असं म्हणतात की नशिबावर कुणाचं नियंत्रण नसतं…. कोणाचे नशीब कधी बदलेल हे कोणी सांगू शकत नाही. असाच काहीसा प्रकार पेशाने रोजंदारी मजूर असलेल्या एका व्यक्तीसोबत घडला. उत्तर प्रदेशातील या रोजंदारी मजुराच्या बँक खात्यात अचानक कोट्यवधी रुपये जमा झाले, ते काही तासासाठी का असेना.

   

मजुराच्या खात्यात कोट्यवधी रुपये आले

यूपीच्या कन्नौज जिल्ह्यातील 45 वर्षीय रोजंदारी मजूर बिहारी लाल यांनी त्यांच्या गावातील सार्वजनिक सेवा केंद्रातील बँक ऑफ इंडिया जनधन खात्यातून 100 रुपये काढले. काही मिनिटांनंतर, त्याच्या खात्यात 2,700 कोटी रुपये शिल्लक दर्शविणारा एसएमएस आला.

बिहारीलाल यांना विश्वास बसला नाही तेव्हा ते बँक अधिकाऱ्याकडे गेले. त्याने खाते तपासले आणि त्याच्या खात्यात 2,700 कोटी रुपये शिल्लक असल्याची पुष्टी केली. प्रसारमाध्यमांशी बोलताना बिहारी लाल म्हणाले, ‘मग मी त्यांना त्यांचे खाते पुन्हा तपासण्यास सांगितले, त्यानंतर त्यांनी तीनदा तपासले. माझा विश्वास बसला नाही तेव्हा त्याने बँकेचे स्टेटमेंट काढून मला दिले. माझ्या खात्यात 2,700 कोटी रुपये असल्याचे मी पाहिले.

हे वाचा:   वयाच्या 14 व्या वर्षी पदार्पण, 17 व्या वर्षी लग्न करून इंडस्ट्री सोडली, 90 च्या दशकातील ही बिकिनी गर्ल 30 वर्षांनंतर कमबॅक करण्यास सज्ज!

काही तास आनंदी

तथापि, त्याचा आनंद काही तासांसाठीच टिकला कारण जेव्हा तो पुन्हा आपले खाते तपासण्यासाठी बँकेच्या शाखेत पोहोचला तेव्हा त्याला फक्त 126 रुपये शिल्लक असल्याचे सांगण्यात आले. बँकेचे मुख्य जिल्हा व्यवस्थापक अभिषेक सिन्हा यांनी पत्रकारांना सांगितले की ‘हे स्पष्टपणे बँकिंग त्रुटी असू शकते’. बिहारीलाल यांचे खाते सध्या गोठवण्यात आले असून ही बाब बँकेच्या वरिष्ठ अधिकाऱ्यांच्या निदर्शनास आणून देण्यात आली आहे.

बिहारीलाल भट्टीवर काम करतात

बिहारीलाल राजस्थानातील एका वीटभट्टीवर मजूर म्हणून काम करतात आणि दररोज 600 ते 800 रुपये कमावतात, परंतु पावसाळ्यात वीटभट्टी बंद असल्याने सध्या तो तेवढेही कमवू शकत नाही.

Leave a Reply