Nana Patekar Birthday: दोन वेळच्या भाकरीसाठी नाना चित्रपटांचे पोस्टर रंगवायचे, अशा प्रकारे त्यांनी पहिल्या चित्रपटात पदार्पण केले.

Uncategorized

नाना पाटेकर हे हिंदी चित्रपटसृष्टीतील असेच एक नाव आहे, ज्यांनी आपल्या उत्कृष्ट अभिनयाच्या जोरावर लोकांच्या हृदयात एक खास स्थान निर्माण केले आहे. 1 जानेवारी 1951 रोजी जन्मलेले विश्वनाथ पाटेकर मोठ्या पडद्यावर नाना पाटेकर या नावाने ओळखले जात होते. 

   

त्यांचे संवाद आणि पात्र लोकांमध्ये खूप प्रसिद्ध झाले. आज, अभिनेत्याच्या 72 व्या वाढदिवसानिमित्त, आम्ही तुम्हाला त्याच्या आयुष्याशी संबंधित काही न ऐकलेल्या गोष्टी सांगणार आहोत, ज्याबद्दल तुम्हाला कदाचितच माहिती असेल.

वयाच्या 13 व्या वर्षापासून कामाला सुरुवात केलेल्या


नाना पाटेकर यांनी इथपर्यंत पोहोचण्यासाठी खूप संघर्ष केला होता. बालपण गरिबीत घालवलेल्या नाना पाटेकर यांनी वयाच्या १३व्या वर्षी नोकरी करायला सुरुवात केली. शाळेत गेल्यानंतर ते आठ किलोमीटर पायी चालत चुनाभट्टीवर काम करायचे. तिथे दोन वेळची भाकरी मिळावी म्हणून तो चित्रपटांची पोस्टर रंगवायचा.

हे वाचा:   गायिका Neha kakkar चं गाण एकूण जजचं भडकला, म्हणाला,`तोंडावर कानाखाली...`

1978 मध्ये सुरू झालेला प्रवास,


चार दशकांपासून चित्रपट विश्वात सक्रिय असलेल्या नाना यांनी आपले सर्व रंग प्रेक्षकांसमोर मांडले आहेत. गंभीर व्यक्तिरेखा असो वा कॉमिक, रोमँटिक असो की नकारात्मक, प्रत्येक पात्रात तो खूप आवडला होता. 1978 मध्ये आलेल्या ‘गमन’ चित्रपटातून करिअरची सुरुवात करणाऱ्या नाना पाटेकर यांना ‘परिंदा’ चित्रपटातून ओळख मिळाली. या चित्रपटात त्यांनी खलनायकाची भूमिका साकारली होती, ज्यासाठी त्यांना सर्वोत्कृष्ट सहाय्यक अभिनेत्याचा राष्ट्रीय चित्रपट पुरस्कारही मिळाला होता.

आपल्या पत्नीपासून वेगळे राहणारे नाना पाटेकर हे

हू


एक असे अभिनेते आहेत ज्यांनी केलेल्या प्रत्येक चित्रपटावर आपली मोहर उमटवली आहे. त्यांची बोलण्याची शैली लोकांना खूप आवडली. त्यांच्या चित्रपटांतील एकपात्री नाटकांनाही चांगला प्रतिसाद मिळाला. त्याच वेळी, नानांनी आपल्या उत्कृष्ट अभिनयाच्या बळावर चार फिल्मफेअर आणि तीन राष्ट्रीय चित्रपट पुरस्कार जिंकले आहेत.

हे वाचा:   अंबानी यांच्या ड्रायव्हरची चांदी, पोरांचं परदेशात शिक्षण, लाखो रुपये पगार आणि….

 ‘गिड’, ‘अंकुश’, ‘प्रहार’, ‘प्रतिघाट’ यांसारख्या चित्रपटांतून त्याने आपल्या अभिनयाची छाप सोडली आहे. तर नानांचे लग्न थिएटर आर्टिस्ट नीलू उर्फ ​​नीलकांतीशी झाले आहे. दोघांचा घटस्फोट झालेला नाही, पण ते एकत्र राहत नाहीत. 

संजय दत्तसोबत काम


नाना पाटेकर यांच्याबद्दल आणखी एक गोष्ट म्हणजे ते कधीही संजय दत्तसोबत काम करत नाहीत. पण त्यामागे खूप मोठे कारण दडलेले आहे. 12 मार्च 1993 रोजी मुंबईत बॉम्बस्फोट झाला होता. या मालिका बॉम्बस्फोटात संजय दत्त दोषी आढळला होता. त्याचवेळी या स्फोटात नाना पाटेकर यांनी आपला भाऊ गमावला होता. 

अशात एका मुलाखतीत नाना पाटेकर म्हणाले होते की, ते संजयला कधीच माफ करू शकत नाहीत. 1993 च्या बॉम्बस्फोटात संजय दत्तने शिक्षा भोगली असेल, पण तो त्याच्यासोबत कधीही काम करणार नाही, असे त्याने म्हटले होते.

Leave a Reply