कैलाश खेरची पत्नी शीतल दिसायला आहे खूपच सुंदर, वयाने आहे गायकापेक्षा 11 वर्षांनी लहान

मनोरंजन

कैलाश खेर यांचे नाव हिंदी चित्रपटसृष्टीतील प्रसिद्ध गायकांपैकी एक आहे. कैलाश खेर यांनी त्यांच्या गायकीच्या जोरावर स्वत:साठी एक वेगळे आणि खास स्थान निर्माण केले आहे. त्याच्या आवाजाची जादू चाहत्यांच्या डोक्यावर बोलते.

   

कैलाश खेर यांनी हिंदी चित्रपटसृष्टीला अनेक उत्तम गाणी दिली आहेत. लहानपणापासूनच कैलाश खेर यांच्यावर संगीताचा प्रभाव होता आणि त्यांनी वयाच्या अवघ्या ४ व्या वर्षी गायला सुरुवात केली.

गायक कैलाश खेर यांची त्यांच्या उत्कृष्ट आणि सुरेल आवाजामुळे देशात आणि जगात एक विशेष ओळख आहे. कैलास खेर यांचा जन्म 7 जुलै 1973 रोजी उत्तर प्रदेशातील मेरठ शहरात झाला. कैलाशने बॉलीवूडमध्ये बराच पल्ला गाठला आहे आणि त्याचा प्रवास आजही सुरू आहे. ऋषिकेशमध्ये ऋषी-मुनींच्या सान्निध्यात राहून कैलासने गाण्याची कला बळकट केली आहे.

कैलासचे वडील काश्मिरी पंडित होते आणि त्यांच्या वडिलांना लोकगीतांची आवड होती. वडिलांचा हा प्रभाव कैलासावरही दिसून आला. त्यांचे वडील कार्यक्रमात पारंपरिक गाणी म्हणत. कैलास चित्रपटातील गाण्यांना प्राधान्य देत असत, तर कैलासचे वडील पारंपारिक आणि लोकगीते गायचे.

हे वाचा:   'हेच शिवरायांचे मावळे'; कोसळणाऱ्या धबधब्यातून खाली उतरला परशा; सह्याद्रीमध्ये रंगला साहसी खेळ.!

यामुळे जेव्हा कैलासने गायनात करिअर करण्याचा निर्णय घेतला तेव्हा त्याच्या घरच्यांनी त्याला विरोध केला. पण त्याने मन बनवले होते आणि कैलासने आपले स्वप्न पूर्ण करण्यासाठी घर सोडले. यावेळी त्यांचे वय अवघे १४ वर्षे होते.

कैलाशला लहानपणापासूनच संगीताची आवड होती. पुढे जाऊन या प्रेमाने त्यांना खूप आदरही दिला. घर सोडल्यानंतर कैलास दिल्लीला गेला. दिल्लीत त्यांनी संगीत जवळून जाणून घेतले आणि त्याचे धडे घेतले. त्याच्याकडे काम नव्हते आणि पैसाही नव्हता. अशा परिस्थितीत आपला खर्च भागवण्यासाठी कैलासने मुलांना संगीताची शिकवणी देण्यास सुरुवात केली. त्यामुळे त्यांचे संगीताचे ज्ञान अधिकाधिक सखोल झाले.

दिल्लीत कैलासला संगीत शिक्षणासाठी मुलाचे 150 रुपये मिळायचे. मात्र, त्यानंतर एक वेळ अशी आली की त्याने आत्महत्या करण्याचा विचारही केला. त्यांनी 1999 मध्ये एका मित्रासोबत हस्तकला निर्यातीचा व्यवसाय सुरू केला. मात्र यामध्ये दोन्ही मित्रांना खूप त्रास सहन करावा लागला आणि कैलासने स्वतःच्या हाताने जीवन संपवण्याचा निर्णय घेतला होता.

कैलाश खेर आता दिल्लीहून ऋषिकेशला गेले आहेत. येथे त्यांनी ऋषीमुनींमध्ये भजने गायला सुरुवात केली. तो येथे ऋषी-मुनींच्या बरोबर राहत असे. येथील शुद्ध आणि सकारात्मक वातावरणात कैलाश खेर यांनी मुंबईत परत येऊन बॉलीवूडमध्ये करिअर करण्याचा निर्णय घेतला. 2001 मध्ये ते मुंबईत आले.

हे वाचा:   माधुरी दीक्षितने वरळीमध्ये ५३ व्या मजल्यावर घेतलं आलिशान घर, Photo पाहून व्हाल थक्क!

जेव्हा कैलास संगीतकार राम संपत यांनी त्यांना मुंबईतील एका जाहिरातीत जिंगल्स गाण्याची संधी दिली तेव्हा त्यांची ओळख पुन्हा झाली. यानंतर कैलासची गाडी पुढे जाऊ लागली. कैलाश खेर यांच्या वैयक्तिक आयुष्याबद्दल बोलायचे झाले तर त्यांच्या पत्नीचे नाव शीतल आहे. कैलाश आणि शीतलने २००९ मध्ये लग्न केले होते. कैलाश त्याच्या पत्नीपेक्षा 11 वर्षांनी मोठा आहे.

कैलाश खेर आपल्या पत्नीबद्दल सांगतात की, ‘आम्ही दोघेही वेगवेगळ्या जगाचे प्राणी आहोत. ती मुंबईत वाढलेली आधुनिक विचारांची असताना मी लाजाळू प्रकारची आहे. एका कॉमन फ्रेंडच्या माध्यमातून आमची भेट झाली. आपल्यात एक गोष्ट सामाईक आहे ती म्हणजे संगीत. ज्याने आम्हाला जोडले. कृपया सांगा की कैलाश आणि शीतल यांना एक मुलगा आहे. ज्याचे नाव कबीर.

Leave a Reply