घरामध्ये याठिकाणी चुकूनही लावू नका पितरांचे फोटो..जर असे केले तर घरावर संकट येऊ शकते..

अध्यात्म

नमस्कार मित्रांनो, श्राद्ध हा हिं’दू ध’र्मातील प्रमुख विधींपैकी एक आहे. लोक हे आपल्या पूर्वजांसाठी करतात. श्राद्ध किंवा पितृ पक्ष हे पूर्वजांचे स्मरण करण्याचे साधन आहे. या काळात लोक आपल्या पूर्वजांचे स्मरण करतात आणि त्यांना खाऊ घालतात. धा’र्मिक श्रद्धेनुसार, श्राद्धाच्या दिवशी प्रत्येकाचे पूर्वज पृथ्वीला भेट देण्यासाठी येतात आणि अशा परिस्थितीत त्यांची भावी पिढी त्यांना पोसते.

   

पूर्वजांना प्रसन्न ठेवण्यासाठी श्राद्ध केले जाते असे म्हणतात. विशेष म्हणजे श्राद्ध काळात आपल्याला अनेक गोष्टींची काळजी घ्यावी लागते. अनेक लोक आपल्या पूर्वजांची फोटो त्यांच्या घरात कोणत्याही ठिकाणी ठेवतात आणि अशा परिस्थितीत काही विशेष गोष्टींची काळजी घेणे देखील आवश्यक असते. श्राद्धाच्या वेळी त्याचा उल्लेख होणेही स्वाभाविक आहे.

वास्तुशास्त्रानुसार तुमच्या पूर्वजांचे फोटो कोठे लावावे आणि कुठे नाही. याविशयी आज आम्ही संपूर्ण माहिती सांगणार आहोत. त्याचबरोबर या सं’बं’धित इतर कोणत्या गोष्टी लक्षात ठेवल्या पाहिजेत हे देखील आम्ही सांगणार आहोत. तर मित्रांनो चला या सर्व गोष्टींवर एक नजर टाकूया.. वास्तुशास्त्र सांगते की, आपल्या पूर्वजांचे फोटो चुकुनही आपण आपल्या बेडरूम,

हे वाचा:   या ५ राशी जानेवारी महिन्या मध्ये बनतील महाकरोडपती.. या राशींच्या जीवनात माता लक्ष्मीची कृपा बरसणार.. पैसा, धन, दौलत सर्व काही मिळेल..

पायऱ्या आणि स्वयंपाकघरात लावू नये. या सर्व ठिकाणांचा उल्लेख पूर्वजांच्या फोटोसाठी योग्य नाही. जर तरीही कोणी असे केले तर ते कुटुंबासाठी सम’स्या बनू शकते. तुम्ही तुमच्या घराच्या मध्यभागीही पूर्वजांचे फोटो ठेवू नये. असे म्हटले जाते की, असे केल्याने तेथे राहणाऱ्या लोकांना मान-सन्मानाचे नुकसान होऊ शकते. वास्तुशास्त्राने पितरांचे फोटो लावण्यासाठी घरात योग्य ठिकाण देखील सांगितले आहे.

वास्तुशास्त्रानुसार हॉल किंवा मुख्य दिवाणखान्याच्या दक्षिण-पश्चिम किंवा पश्चिम भिंतीवर पूर्वजांचे फोटो लावणे शुभ ठरेल. पूर्वजांची चित्रे अशा ठिकाणी ठेवू नका जिथे घरातील लोक वारंवार दिसतात. जेव्हा हे घडते, तेव्हा तुम्ही तुमच्या वडिलांना पाहून निराश होऊ शकता. म्हणूनच, ही परिस्थिती टाळण्यासाठी, त्यापासून अंतर ठेवणे चांगले.

वास्तुशास्त्राने असेही सांगितले आहे की, घरातील जि’वंत लोक आणि पूर्वजांचे फोटो एकत्र ठेवू नका. म्हणजेच, दोन्ही फोटो एकत्र नसावीत. याकडे विशेष लक्ष द्या. अशा परिस्थितीत, जि’वंत व्यक्तीला जीवनात नकारात्मक परिणामांमधून जावे लागू शकते. असेही म्हटले जाते की जि’वंत व्यक्तीचे आयुष्य देखील अशा प्रकारे कमी असते. फोटो लावताना या गोष्टी देखील समजून घेतल्या पाहिजेत.

हे वाचा:   या 4 राशी आहेत सर्वात भाग्यवान, यांना मिळते सर्वात सुंदर बायको..तसेच यांची पत्नी यांच्यावर खूप प्रेम करते..

पूर्वजांचे चित्र लावताना चित्राखाली कोणत्याही लाकडाचा आधार घ्या. यासह फोटो हँग किंवा स्विं’ग होणार नाही. तसेच, पुढे कोणतीही अडचण येणार नाही. याची काळजी घ्या. वेळोवेळी आपल्या पूर्वजांचे फोटो साफ करत रहा. त्यावर जाळे किंवा धूळ सोडू येऊ देऊ नका. आपल्या वडिलधाऱ्या व्यक्तींचे फोटो प्रत्येकासाठी खूप महत्वाचे आहे.

कारण ते नेहमी त्यांच्या पूर्वजांना त्याच्यामध्ये पुन्हा पाहतात. त्यामुळे त्याची योग्य काळजी घ्या. फोटोला पूर्ण आदर द्या. पूर्वजांना त्रा’स होईल असे काही करू नका. मित्रांनो तुम्हाला जर हा लेख आवडला असेल तर लाईक कमेंट करा. त्याचप्रमाणे तुमच्या मित्रांना तसेच नातेवाईकांना देखील शेअर करा. जेणेकरून त्यांनाही ही माहिती वाचता येईल.

Leave a Reply