3 मे, अक्षय्य तृतीया, करा हा 1 उपाय, होईल पितृदोष दूर, इतकी भरभराट होईल की…

अध्यात्म

नमस्कार मित्रांनो,

   

यावर्षी अक्षय्य तृतीया 03 मे रोजी साजरी होणार आहे. हिंदू दिनदर्शिकेनुसार, अक्षय तृतीया हा सण दरवर्षी वैशाख महिन्यातील शुक्ल पक्षाच्या तिसऱ्या दिवशी साजरा केला जातो. ही तिथी प्रत्येक शुभ आणि शुभ कार्यासाठी अत्यंत शुभ मानली जाते. यामुळेच अक्षय्य तृतीयेच्या दिवशी लोक लग्न, गृहप्रवेश, नवीन व्यवसाय, धार्मिक विधी आणि पूजा करतात. त्याच वेळी, ही तारीख सोने खरेदीसाठी सर्वात शुभ मानली जाते.

दिवाळीप्रमाणे या दिवशीही लक्ष्मीची पूजा केल्याने तिची असीम कृपा होते आणि जीवन संपत्तीने भरलेले असते. या दिवशी सकाळी लवकर स्नान करताना त्यात गंगाजल टाका व स्नान करा. पवित्र स्नान करून लक्ष्मी आणि भगवान विष्णूची पूजा केल्याने घरात समृद्धी येते. अक्षय्य तृतीयेला लक्ष्मीला गुलाबी फुले अर्पण करा. याशिवाय नवीन स्फटिकाची माळ अर्पण करावी.

नवीन माला उपलब्ध नसल्यास, गंगाजलात धुवून जुनी स्फ-टिकाची माला अर्पण करू शकता. जपमाळेने “ओम ह्रीं श्री लक्ष्मी वासुदेवाय नमः” या मंत्राचा १०८ वेळा जप करावा.  यानंतर गळ्यात माळ घालावी, परंतु ती रोज रात्री झोपण्यापूर्वी उतरवावी आणि सकाळी आंघोळ केल्यावर पुन्हा घालावी. असे केल्याने जीवनात ऐश्वर्य आणि समृद्धी प्राप्त होते.

हे वाचा:   उंबराची ही गोष्ट नेहमी जवळ ठेवा अचानक धनलाभ होईल..भरपूर पैसा येईल सुख मिळेल..

सुखी वै-वाहिक जीवनासाठी अक्षय्य तृतीयेला माता गौरी आणि भगवान शिवाची पूजा करा. या दिवशी संपूर्ण शिव परिवाराची पूजा करणे देखील खूप शुभ आहे. पूजेच्या वेळी मातागौरी आणि भगवान शिव यांच्या गळ्यात फुलांचा हार घालावा. तसेच या दिवशी महिलांनी माता गौरीला सिंदूर अर्पण करून ‘ओम गौरीशंकराय नमः’ या मंत्राचा १०८ वेळा जप करावा आणि माता गौरीला अर्पण केलेला सिंदूर सुरक्षित ठेवावा.

ज्या व्यक्तीला मदतीची गरज असेल त्यांना देव आणि पितरांच्या नावाने पाणी, कुंभ, साखर, सत्तू, पंखा, छत्री इत्यादी दान करणे खूप शुभ आहे. पाणी, साखर, गूळ, बर्फी, पांढरे कपडे, मीठ, सरबत, तांदूळ, चांदी यांनी भरलेला घागरी दान केल्या जातात. यामुळे अक्षय योग्यता प्राप्त होते आणि महालक्ष्मी प्रसन्न होते. या दिवशी दहा महाविद्यांमध्ये नववी महाविद्या मातंगी देवी अवतरली.

या दिवशी भगवान विष्णू आणि देवी लक्ष्मीच्या मूर्तींना अक्षत अर्पण करावे. पितृदोष निवारणासाठी पितरांना तर्पण अर्पण करणे अत्यंत लाभदायक आहे.  या दिवशी छतावरती दही भात ठेवा, त्यामुळे कावळ्याच्या रुपात आपले पितर ते ग्रहण करून मुक्त होतात, तसेच गाईला पुरणपोळी खाऊ घाला, कुत्र्याला पहिली पोळी खाऊ घाला, अशा रीतीने सर्व पितृदोष दूर होतील.

हे वाचा:   कुंभ, कन्या आणि तुळ राशीच्या लोकांनी हा एकच उपाय करायला हवा, मनासारखा पैसा कमवाल..मिळते मोठे यश..जाणून घ्या

अक्षय्य तृतीयेला सोने खरेदी करण्याची परंपरा शतकानुशतके आहे. या दिवशी जी काही धातूची खरेदी केली जाते, ती भविष्यात पुढे जाते, असे म्हणतात. यामध्ये रात्रंदिवस चौपट प्रगती होत असल्याने या दिवशी सोने खरेदी करणे शुभ मानले जाते. या दिवशी सोन्याचे दागिने खरेदी केल्याने घरात सुख-समृद्धी येण्यासोबतच लक्ष्मीची कृपा घरावर राहते.

अक्षय्य तृतीयेच्या शुभ दिवशी सात्विक अन्न खावे. अन्न घेण्यापूर्वी देवाला भोग अवश्य अर्पण करा. या दिवशी तामसिक अन्न आणि मांस आणि म द्य सेवन करू नये. या दिवशी देवाचे अधिकाधिक ध्यान करावे. तसेच चुकीच्या कृतीपासून नेहमी दूर राहिले पाहिजे. धार्मिक मान्यतांनुसार अक्षय्य तृतीयेच्या दिवशी चुकीचे काम करणाऱ्या व्यक्तीला जीवनात अनेक समस्यांना सामोरे जावे लागते. या दिवशी गरजू लोकांना मदत करा. तुमच्या क्षमतेनुसार दान करा.

Leave a Reply