दीपिका पदुकोणचे दःख आले बाहेर म्हणाली- त्यांनी मला ब्रे’स्ट साइज वाढवण्याचा सल्ला दिला आणि…

मनोरंजन

लहान मुलांपासून ते वृद्धापर्यंत सगळेच बॉलिवूड स्टार्सबद्दल बोलत असतात. प्रत्येक वर्गातील लोकांमध्ये या स्टार्सची चर्चा आहे. मग ते त्यांच्या आयुष्याविषयी असो, त्यांचे लूक असो, पेहराव असो, आपल्यापैकी अनेकांना या स्टार्सच्या वैयक्तिक आयुष्याविषयी जाणून घेण्याची उत्सुकता असते.

   

कॉलेज असो किंवा ऑफिस लंच ब्रेक, प्रत्येकजण या स्टार्सशी संबंधित चर्चेत अडकतो. चित्रपटात साकारलेली पात्रे किंवा त्या चित्रपटाची कथा, अशा प्रत्येक छोट्या-मोठ्या गोष्टींवर चर्चा होणे सामान्य आहे. आपल्यापैकी प्रत्येकाला त्याच्यासारखे दिसावे असे वाटते. आपण कसे दिसतो, काय परिधान करतो यावर आपले लक्ष केंद्रित करण्याचे सर्व श्रेय बॉलिवूडला जाते.

हे चुकीचे आहे पण या सत्याकडे दुर्लक्ष करता येणार नाही. पण या स्टार्सना त्यांच्या लूककडेही खूप लक्ष द्यावे लागते. दररोज आपण प्रत्येक स्टारबद्दल काहीतरी नवीन वाचतो. ज्यामध्ये अनेकदा त्याच्या शस्त्रक्रियेशी संबंधित बातम्या येत असतात. दीपिका पदुकोण ही बॉलिवूडमधील सर्वात सुंदर अभिनेत्रींपैकी एक मानली जाते. दीपिकाने लहान वयातच आपल्या अभिनय आणि सौंदर्याच्या जोरावर अनेक चित्रपटांमध्ये काम केले आणि बॉलिवूडमध्ये आपले स्थान निर्माण केले. पण त्याच्यासाठी हे सोपे काम नव्हते.

तिच्या सौंदर्यासोबतच या क्षेत्रात स्वत:ला टिकवून ठेवण्यासाठी तिला अनेक गोष्टी करण्यास सांगण्यात आले. ज्याचा खुलासा खुद्द दीपिकाने केला आहे. दीपिकाने सांगितले की, ते वर्ष तिच्यासाठी खूप महत्त्वाचे होते. त्याचा चित्रपट प्रदर्शित होणार होता. त्यापूर्वी तिने छोट्या जाहिरातींमध्ये, मॉडेलिंग रॅम्पवॉकमध्ये काम केले होते आणि फक्त काही गाण्यांच्या अल्बममध्ये काम केले होते. यापेक्षा ती कुठेच दिसत नव्हती.

हे वाचा:   डॉली चायवाला एका दिवसात चहा विकून करतो एवढी कमाई? स्वॅगद्वारे सोशल मीडियावरून इतके पैसे कमवतोय.!

घर सोडून ती एकटीच आई-वडिलांच्या आशीर्वादाने मुंबई शहरात नाव कमावायला आली. माझे स्वप्न कधी पूर्ण होणार? मला काहीतरी मोठे करण्याची संधी मिळेल की नाही, असे अनेक प्रश्न प्रत्येक छोट्या अभिनेत्रीप्रमाणे दीपिकाच्या मनातही निर्माण होत होते. ही इंडस्ट्री अभिनेत्रींसाठी चांगली होती, त्याचप्रमाणे रोज नवे अनुभव शिकून पुढे जाण्यासाठी तिची उंची, सौंदर्य आणि तरुण वय तिच्यासाठी फायदेशीर ठरले.

या प्रवासातच नवीन वर्ष आले की दीपिकाचा पहिला चित्रपट प्रदर्शित झाला. हा चित्रपट त्या वर्षीचा सुपरहिट चित्रपट ठरला. यासोबतच मॉडेल दीपिका सुपरस्टार अभिनेत्री दीपिका पदुकोण म्हणून ओळखली जाऊ लागली. आजच्या युगात दीपिका युथ आयकॉन मानली जाते. सोशल मीडियावर दीपिकाचे लाखो फॉलोअर्स (प्रेमी) आहेत.

ओम शांती ओमपासून तिचा प्रवास सुरू झाला, त्यानंतर नयना तलवार, रामलीला, या चित्रपटातील पिकू पिकू बॅनर्जी, तमाशाची तारा माहेश्वरी, बाजीराव मस्तानीची मस्तानी ते पद्मावतची राणी पद्मावती, दीपिकाचा प्रवास अतिशय रोमांचक आणि प्रेरणादायी होता.

कोणाचीही ओळख न ठेवता त्यांनी या इंडस्ट्रीत स्वतःची वेगळी ओळख निर्माण केली. तिच्या पहिल्याच चित्रपटात दीपिकाला यशाचे सिंहासन मिळाले. त्यानंतर ती यशाच्या शिखरावर पुढे सरकली. आज जेव्हा दीपिका मागे वळून तिचा संपूर्ण प्रवास पाहते तेव्हा तिला तिच्या सुरुवातीच्या दिवसातील संघर्ष आठवतो.

हे वाचा:   गरीबीमुळे लोकांची धुणीभांडी करणाऱ्या दिग्गज अभिनेत्रीचा खडतर प्रवास

जेव्हा जेव्हा एखादी नवीन मुलगी बॉलिवूडमध्ये पाऊल ठेवते तेव्हा दीपिकाने अनेकदा खुलासा केला आहे की तिला कसे वागवले जाते. झिरो फिगर मिळविण्यासाठी शस्त्रक्रिया करा, बोटॉक्स वापरा, सिलिकॉन वापरून ओठ मोठे करा, शरीरातील काही भाग मोठा दिसण्यासाठी सिलिकॉनचा वापर करा, प्लास्टिक सर्जरीच्या मदतीने चेहऱ्यावर बदल करा आणि या शस्त्रक्रियेमध्ये काही असल्यास वरती जा. आणि खाली, नंतर जड मेकअपने चेहरा लपवा आणि नंतर कॅमेऱ्यासमोर या आणि स्वतःला दाखवा. आजकाल प्रत्येकजण या साड्यांचा अवलंब करताना दिसतो.

जेव्हा जेव्हा एखादी नवीन अभिनेत्री इंडस्ट्रीत येते तेव्हा तिच्यावर अनेकदा शस्त्रक्रियेद्वारे शरीरात बदल करण्यासाठी दबाव आणला जातो. असेच काहीसे दीपिकासोबत घडले होते, जेव्हा ती या इंडस्ट्रीत नवीन होती. खुद्द दीपिकानेच याबाबत खुलासा केला असून, दीपकी या इंडस्ट्रीमध्ये कोणाला ओळखत नव्हती किंवा म्हणा की तिला कोणत्याही प्रसिद्ध व्यक्तीची शिफारस नव्हती. त्यानंतर तिला अनेक मॉडेलिंग स्पर्धांमध्ये सहभागी होण्याचा सल्ला देण्यात आला.

जेणेकरून बॉलिवूडच्या एका दिग्दर्शकाची नजर त्याच्यावर पडते आणि त्याला इंडस्ट्रीत काम करण्याची संधी मिळते. करिअरच्या सुरुवातीच्या काळात दीपिकाला असे अनेक सल्ले मिळत राहिले.

Leave a Reply