मार खाऊनही आपल्या मालकाच्या अंत्यविधीला पोहचले वासरू, मृतदेह पाहून रडून रडून झाले बेहाल झाले

मनोरंजन

या जगात मानवाला दुस-या माणसाशी प्रेमाचे नाते जपता येत नाही, पण प्राणी हे नेहमीच त्याच्या मालकाशी एकनिष्ठ राहिले आहेत. कुत्रा असो, वा माकड, किंवा गाय, या प्राण्यांना प्रेमाची व्याख्या अगदी जवळून माहीत असते.

   

अशाच व्यक्तीशी वासरांचे जवळचे नाते या काळात दिसून आले जेव्हा एका व्यक्तीच्या मृत्यूनंतर त्याच्या गायीचे वासरू दोर तोडून मालकाच्या अंत्यसंस्कारासाठी गेले होते. हे दृश्य पाहून सर्वांच्या डोळ्यातून आनंदाश्रू वाहू लागले.

ही धक्कादायक घटना झारखंडमधील रांची येथील असून हजारीबाग जिल्ह्यातील चौपारन ब्लॉकमधील ग्राम पंचायत चौथी येथील मेवलाल ठाकूर यांचे निधन झाले. गावातील लोक त्याला अंत्यसंस्कारासाठी स्मशानभूमीत घेऊन जाऊ लागले तेव्हा बछडाही दोरी तोडून त्याच्या अंत्ययात्रेत सामील झाला.

सुरुवातीला लोकांनी याला भटका प्राणी समजून तेथून हटवायचे होते, इतकेच नाही तर लाठ्याकाठ्या घेऊन हाकलून लावले, मात्र त्यानंतरही बछडा त्या ठिकाणाहून जायला तयार नव्हता. यानंतर ते मृताचे बछडे असल्याचे निष्पन्न झाले.

हे वाचा:   I.P.S विश्वास नागरे पाटील यांच्या गावाकडच्या घराची झलक, पहा फोटो....

यानंतर लोकांनी त्या बछड्याला मृताचा चेहरा दाखविल्यानंतर तो जोरजोरात रडू लागला. माणूस आणि प्राणी यांच्यातील प्रेम पाहून सर्वांचेच हृदय धस्स झाले. यानंतर अंत्यसंस्काराच्या सर्व विधींमध्ये वासराचा समावेश करण्यात आला.

मिळालेल्या माहितीनुसार, मानव आणि प्राण्यांमध्ये असे प्रेम दिसून आले. हे पाहून लोक भावूक झाले. चैथी येथील रहिवासी मेवालाल ठाकूर यांचे निधन झाले होते. दोरी तोडून लोक त्याच्या अंत्यसंस्कारासाठी बाहेर पडले तेव्हा बछडाही त्याच्या अंत्ययात्रेत सामील झाला. मालकाच्या मृत्यूनंतरही हा प्राणी त्यांच्या आजूबाजूला फिरत होता, असे म्हटले जाते, परंतु काही काळापूर्वी या वासराला मालकाने गरिबीमुळे विकले होते.

माणसाच्या अंत्यसंस्काराच्या वेळी, मनुष्य जे काम करतो ते सर्व केले जाते, वासराने तोंडाने लाकूड पकडले आणि पेटवले. सोबतच पंचफेरीचेही आयोजन करण्यात आले होते. अंत्यसंस्कार होईपर्यंत बछडा सर्वांच्या मधोमध उभा राहून मालकाकडे पाहत होता.

हे वाचा:   चित्रपटातील एका दृश्यासाठी ही अभिनेत्री झाली गर्भवती, त्यानंतरकॅमेऱ्यासमोरच दिला मुलाला जन्म..

वासराच्या डोळ्यातून सतत अश्रू वाहत असल्याचे पाहून लोकांच्या डोळ्यातून अश्रू वाहू लागले. ही घटना लोकांनी कॅमेऱ्यात कैद केली. लोक म्हणतात की मेवालाल यांना मूलबाळ नव्हते. या वासराला त्यांनी स्वतःच्या मुलाप्रमाणे वाढवले.

Leave a Reply