आपल्या खिशामध्ये हातामध्ये पैसा राहत नाही; सतत वायफळ खर्च होतो, खिशात ठेवा फक्त हि एक वस्तू..धन खेचत राहील; वास्तूशास्त्र उपाय

अध्यात्म

मित्रांनो आज आपण पाहणार आहोत की आपण आपल्या न कारण जो पैसा सतत खर्च करत असतो त्यासाठी आपण काय उपाय केले पाहिजेत. वास्तुशास्त्रानुसार पर्समध्ये तांदूळ ठेवल्याने आपल्या देवी देवतांचा आशीर्वाद मिळतो. पर्समध्ये तांदूळ कसे ठेवायचे ते जाणून घ्या.

   

मित्रांनो  वास्तुशास्त्र आणि आपल्या जीवनामध्ये एक खोल संबंध आहे. होय, वास्तु शास्त्रानुसार घरात सकारात्मक आणि नकारात्मक ऊर्जेचा संवाद असतो. त्याचबरोबर घरात सकारात्मक ऊर्जा संपत्ती, संपत्ती इ. आयुष्यात पैशांची कमतरता अनेक समस्या निर्माण करते. हे सांगण्यासारखे काही नाही.

या व्यतिरिक्त, कधीकधी खूप मेहनत केल्यानंतरही पैशाची कमतरता असते, त्यामुळे निरुपयोगी आणि अपवित्र गोष्टी पैशाच्या जागी ठेवू नयेत.  त्या गोष्टी  ठेवल्या पाहिजेत जेणेकरून मां लक्ष्मीचे आशीर्वाद नेहमी आपल्यावर राहतील.

१) ज्योतिष शास्त्रानुसार प्रत्येकाने पर्समध्ये आई  लक्ष्मीच्या बसलेल्या आसनाचे चित्र ठेवावे. असे केल्याने तुमच्या पर्समधील पैसे कधीही संपणार नाहीत आणि तसेच आपली पर्स कधीच रिकामी ठेऊ नये. २) वास्तु नुसार, जरी आपण आपल्या पर्समध्ये सोन्याचे किंवा चांदीचे नाणे ठेवले तरी आपल्याला पैसे कमवण्याची शक्यता आहे. तथापि, ते ठेवण्यापूर्वी, आई लक्ष्मीच्या पायाला स्पर्श करा.

३) वास्तुशास्त्रानुसार लाल रंगाच्या कागदावर तुमची इच्छा लिहा, रेशीम धाग्याने बांधून पर्समध्ये ठेवा. असे केल्याने देवी लक्ष्मीही प्रसन्न होते. ४) जर तुम्हाला पैशाच्या समस्यांपासून मुक्त व्हायचे असेल. म्हणून एका हिजड्याला पैसे दिल्यानंतर त्याच्याकडून एक रुपयाचे नाणे परत घ्या. जर नपुंसकाने स्वेच्छेने तुम्हाला नाणे दिले.

हे वाचा:   श्री यंत्र म्हणजे आई लक्ष्मी यांचे वास्तव्य आहे, का करतात लोक श्री यंत्राची पूजा काय आहे रहस्य जाणून घ्या..

मग ते हिरव्या कपड्यात गुंडाळून पर्समध्ये ठेवा किंवा तिजोरीत ठेवा. असे केल्याने तुमच्या आर्थिक समस्या दूर होण्यास सुरुवात होईल. ५) हिंदू धर्मात तांदळाचे किती महत्व आहे. हे आपल्या सर्वांना माहित आहे. अशा स्थितीत असे म्हटले जाते की जर तुम्ही तुमच्या पर्समध्ये एक चिमूटभर तांदळाचे दाणे ठेवले तर तुमच्या पर्समधून अनावश्यक पैसे खर्च होणार नाहीत आणि तिथे पैसे वाचतील.

६) समजुतीनुसार, जर तुम्हाला पालकांकडून किंवा वडिलांकडून आशीर्वादाने एखादी चिठ्ठी मिळाली असेल, तर तुम्ही त्या नोटवर केशर आणि हळदीचा टिळक लावून नेहमी तुमच्या पर्समध्ये ठेवा. असे म्हणतात की वडिलांच्या आशीर्वादाने तुमची पर्स कधीही रिकामी नसते. ७) आपल्या पर्समध्ये पैशासह एक गोभी किंवा गोमती चक्र ठेवणे देखील फलदायी मानले जाते.

असे म्हटले जाते की जर एखादी व्यक्ती पर्समध्ये काउरी किंवा गोमती चक्र ठेवते. त्यामुळे त्याने पैसे कमावले असावेत. ८) तुम्ही तुमच्या पर्समध्ये मां लक्ष्मीशी संबंधित गोमती चक्र, समुद्री गाय, कमळ गट्टे, चांदीचे नाणे इत्यादी देखील ठेवू शकता. पर्समध्ये यापैकी कोणतीही वस्तू ठेवण्यापूर्वी ती देवी लक्ष्मीच्या पायावर ठेवा. असे म्हटले जाते की असे केल्याने माणसाच्या आयुष्यात कधीही पैशाची कमतरता भासत नाही.

हे वाचा:   या दोन राशींचे एकमेकांशी लग्न म्हणजे दुधात साखर..जाणून घ्या तुमच्या राशी बद्दल..बघा त्या कोणत्या राशी आहेत

९) होय एक विशेष गोष्ट, वास्तु नुसार, आम्ही किंवा तुम्ही कधीही पर्समध्ये कचरा कागद, विकृत नोट्स, ब्लेड किंवा मृत व्यक्तीचा फोटो ठेवू नये. अन्यथा, आई लक्ष्मी यावर रागावली आणि तुम्हाला आणि आमच्याकडे पैशाची कमतरता असू शकते.

१०) शेवटी एक विशेष गोष्ट आहे. तुम्ही तुमच्या पर्समध्ये पिंपळीचे  पानही ठेवू शकता. असे मानले जाते की यामुळे तुमच्या पर्समध्ये पैशांचा पाऊस पडू लागेल. धार्मिक ग्रंथांनुसार, भगवान विष्णू पीपलमध्ये वास्तव्य करतात असे मानले जाते. म्हणून, पीपलचे पान गंगेच्या पाण्याने धुवून पवित्र करा.

आता त्यावर केशरीने ‘श्री’ लिहा आणि ते तुमच्या पर्समध्ये अशा प्रकारे ठेवा की ते कोणालाही दिसत नाही.

टीप:- वर दिलेली माहिती व उपाय हे सामाजिक आणि धा-र्मिक मान्यतेच्या आधारावर दिलेली आहे. यामागे कोणतीही अंध-श्रद्धा पसरवण्याचा किंवा त्यास वाढ देण्याचा आमचा उद्देश नाही. यामुळे कोणीही तसा गैरसमज करून घेवू नये.

Leave a Reply