श्री यंत्र म्हणजे आई लक्ष्मी यांचे वास्तव्य आहे, का करतात लोक श्री यंत्राची पूजा काय आहे रहस्य जाणून घ्या..

अध्यात्म

आज आपण पाहणार आहोत की आपण ज्या श्री यंत्राची पूजा करतो त्याचा उगम कसा झाला.मित्रांनो  ज्योतिषशास्त्रात देवी लक्ष्मीला प्रसन्न करण्यासाठी श्री यंत्राचे विशेष महत्त्व सांगितले गेले आहे. श्री यंत्राच्या पूजेमुळे देवी लक्ष्मीला आपल्या घरात कायमस्वरूपी निवास मिळतो. जेथे जेथे श्री यंत्राची पूजा केली जाते तेथे देवी लक्ष्मीच्या कृपेने कधीही संपत्तीची कमतरता भासत नाही.

   

मित्रांनो  श्री यंत्राच्या अभ्यासाने पूजाने  केवळ संपत्तीच मिळते असे नाही, तर शक्ती आणि कर्तृत्व देखील मिळते. पौराणिक कथेनुसार, श्री गुरू बृहस्पतींनी श्री यंत्राची स्थापना आणि उपासना सुचविली होती. श्री यंत्र स्थापनेसाठी शुक्रवार शुभ मानला जातो, परंतु श्री यंत्रणाची स्थापना आणि पूजा करताना काही नियमांची काळजी घेतली पाहिजे.

कोणते श्री यंत्र बरोबर आहे?
श्री यंत्र दोन प्रकारचा आहे, उर्ध्वमुखी म्हणजे वरच्या दिशेने किंवा अधोमुखी म्हणजेच खालच्या दिशेने. श्री यंत्राला ऊर्ध्वगामी तोंड अधिक प्रभावी मानले जाते आणि ते स्थापित करणे चांगले. श्री यंत्र विकत घेण्यापूर्वी, त्याचा आकार आणि रेषांमध्ये काही चूका नाहीत याची योग्यपुर्वक  तपासणी केली पाहिजे.

हे वाचा:   घरासमोर लावा हे झाड माता लक्ष्मी शोधत येईल..हे झाड असते अत्यंत शुभ..

वाद्यांचा सर्व प्रभाव त्यांच्या विशेष भौमितीय आकारामुळे होतो.श्री यंत्र कोणत्याही धातूवर किंवा कागदावर बनविला जाऊ शकतो, परंतु स्फटिकांच्या पिरामिडल आकारात बनविलेले श्री यंत्र स्थापित करणे सर्वात फायदेशीर आहे.श्री यंत्राची पूजा सातत्याने केल्याने घरामध्ये सुखशांती राहते घरामध्ये कायम पैसा राहतो आणि लक्ष्मी सुद्धा प्रसन्न राहते.

श्री यंत्राची उपासना पद्धत: मित्रांनो तुम्ही दर  शुक्रवारी किंवा कोणत्याही शुभ वेळेस आपल्या पूजा घरात श्री यंत्र स्थापित करावी आणि त्याची पूजा करावी. श्री यंत्र एका पोस्टवर गुलाबी रंगाच्या सीटवर ठेवावा.

हे एखाद्या धार्मिक गुरूद्वारे विधिवत पवित्र केले पाहिजे. दररोज पाण्याने श्री यंत्र पुसून घ्या आणि धूप, दीप, नैवेद्य अर्पण करा. लाल किंवा गुलाबी रंगाचे फुलं आणि अत्तरे देवी लक्ष्मीच्या लाडक्या श्री यंत्रावर अर्पण करायला हवीत.

हे वाचा:   स्वामी सांगतात गाईच्या या अंगाला हात लावल्याने गरिबी कायमची दूर जाते...आपल्या आयुष्यात वाढ होते..

घरामध्ये या श्री यंत्रामुळे कधीच नकारात्मक शक्ती वास करणार नाही घरामधील दुख नाहीसे होईल तुम्हाला पैस्याची कमी कधीच भासणार नाही.आपल्या उद्योग धन्द्यावर श्री चे यंत्र आसवे यामुळे उद्योग धंद्यामध्ये भरभराटी येते.

टीप:- वर दिलेली माहिती व उपाय हे सामाजिक आणि धा-र्मिक मान्यतेच्या आधारावर दिलेली आहे. यामागे कोणतीही अंध-श्रद्धा पसरवण्याचा किंवा त्यास वाढ देण्याचा आमचा उद्देश नाही. यामुळे कोणीही तसा गैरसमज करून घेवू नये.

Leave a Reply