आरोग्यासाठी खूपच फायदेशीर आहेत मुरमुरे; यांना खाल्ल्यावर १ महिन्यातच पोट आतमध्ये जाईल.!

आरोग्य

मुरमुरा खाण्यास अतिशय चवदार असतो आणि नाश्ता म्हणून खाल्ले जाते. मुरमुऱ्याला भाषेत पफड राईस म्हणतात. हे अनेक प्रकारे सेवन केले जाऊ शकते. बरेच लोक त्यातून भेलपुरी बनवतात. तर काही लोक झालपुरी, चिक्की, लाडू बनवताना त्यांचा वापर करतात. स्वादिष्ट असण्याव्यतिरिक्त, मुरमुरा आरोग्यासाठी खूप फायदेशीर मानला जातो.

   

मुरमुरे खाल्ल्याने शरीराला अनेक फायदे होतात. म्हणून आपण त्यांचे सेवन केले पाहिजे. हे बाजारात सहज उपलब्ध आहेत. त्याच वेळी, ते शरीराला खाण्याचे काय फायदे आहेत. ज्या लोकांना सीलियाक रोग आहे. त्यांनी फुगलेला भात खावा. खरं तर, या आजारात गहू, राई आणि बार्ली सारख्या गोष्टींचे सेवन करण्यास मनाई आहे. अशा परिस्थितीत, सीलिएक रोगाने ग्रस्त लोक मुरमुरे खाऊ शकतात. खरं तर मुरमुरे ग्लूटेन मुक्त असतो आणि या आजाराच्या रुग्णाला ग्लूटेन युक्त अन्न न खाण्याचा सल्ला दिला जातो. सेलिआक रोगात ग्लूटेनचे सेवन केल्याने लहान आतड्याला नुकसान होते.

हे वाचा:   विवाहित पुरुषांनी रात्री गरम दुधात मनुके टाकून घ्या.. शु-क्राणूंची संख्या वाढेल, जोश रात्रभर टिकून राहील.. थकवा, कम'जोरी कधीच जाणवणार नाही..

मुरमुरे वजन कमी करण्यासाठी देखील उपयुक्त ठरतात. त्यांना खाल्ल्याने वजन आपोआप कमी होऊ लागते. मुरमुऱ्यांमध्ये कॅलरीजचे प्रमाण खूप कमी असते. यामुळे त्याचे सेवन फायदेशीर ठरते. एवढेच नाही तर त्यामध्ये भरपूर आहारातील फायबर देखील असतात. ज्यामुळे एखाद्याला पोट भरलेलं वाटते.

मुरमुरे खाल्ल्याने शरीराला अनेक पौष्टिक घटक मिळतात. दररोज एक वाटी भात खाल्ल्याने शरीरात प्रथिने, ऊर्जा, कार्बोहायड्रेट, लोह, पोटॅशियम, नियासिन, थायमिन आणि रिबोफ्लेविन सारख्या अनेक पोषक घटकांची कमतरता नसते. जे त्यांचे सेवन करतात त्यांच्या शरीरात उर्जेची कमतरता नसते. मुरमुऱ्यांचे सेवन केल्याने ऊर्जेची पातळी वाढते आणि थकव्याच्या समस्येपासून सुटका मिळते.

खरं तर मुरमुरामध्ये भरपूर कर्बोदके असतात. शरीर कार्बोहायड्रेट्सचे ग्लुकोजमध्ये रूपांतर करते, जे ऊर्जेचा मुख्य स्त्रोत आहे. म्हणून, ज्या लोकांना अशक्तपणा आणि थकवाच्या तक्रारी आहेत, त्यांना त्यांच्या आहारात समाविष्ट करा आणि दररोज त्याचे सेवन करा. मुरमुरे खाल्याने पचनसंस्था सुरळीत राहते आणि बद्धकोष्ठता होत नाही. मुरमुऱ्यामध्ये आहारातील फायबर जास्त प्रमाणात असते. ज्यामुळे अन्न व्यवस्थित पचते आणि बद्धकोष्ठता नसते. जे लोक बद्धकोष्ठतेने ग्रस्त आहेत, त्यांनी दररोज जेवणानंतर काही मुरमुरे खावेत. त्यांना बद्धकोष्ठतेच्या समस्येपासून आराम मिळेल.

हे वाचा:   आपल्या घराजवळ आढळणारी ही वनस्पती साधी-सुधी समजू नका..शुगर, हाय बीपी, कॅन्सर सारख्या रोगापासून आपल्याला वाचवते; जाणून घ्या फा'यदे..

मुरमुऱ्यांमध्ये जीवनसत्त्वे, खनिजे आणि फायटोकेमिकल्समध्ये समृद्ध आहे. हे घटक रोगप्रतिकारक शक्तीला बळ देतात आणि ते खाल्याने रोग प्रतिकारशक्ती वाढते. तर हे मुरमुरे संबंधित काही फायदे होते, हे जाणून घेतल्यानंतर की आपण त्यांचा वापर केलाच पाहिजे.

मित्रांनो हा लेख तुम्हाला आवडला असेल तर नक्की लाईक करा आणि आपल्या मित्रांबरोबर शेयर करायला विसरू नका. तसेच आपली प्रतिक्रिया कमेंट करून नक्की कळवा.

सूचना:- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.

Leave a Reply