या तारखांवर जन्मलेल्या व्यक्ती असते नशीबवान..पैसा, श्रीमंती या व्यक्तींच्या जन्मापासून सुरु होते..

अध्यात्म

नमस्कार मित्रांनो, भविष्य जाणून घेण्यासाठी वापरल्या जाणार्‍या शाखांमधील अंक-शास्त्र देखील महत्त्वपूर्ण आहे. एखाद्या व्यक्तीच्या जन्म-कुंडल्या प्रमाणेच, त्याच्या जन्माच्या तारखेपासून त्याच्या स्वभावासह जीवनाच्या विविध पैलूंबद्दल बर्‍याच गोष्टी जाणून घेतल्या जाऊ शकतात. व्यक्तीचा जन्म क्रमांक किंवा मुलांक ही त्याच्या जन्म तारीखांची बेरीज आहे. उदाहरणार्थ, ज्या लोकांचा जन्म ७ ,१६ , आणि २५  रोजी झाला आहे, त्यांचा मूलांक हा  ७ असेल.

   

मित्रांनो आज आम्हाला माहित आहे की मूलांक ७ असलेल्या लोकांचे जीवन आणि व्यक्तिमत्त्व कसे आहे. तसेच, त्यांच्या जीवनाची कोणती बाजू अप्रतिम आहे.तर आज आपण त्या बद्दल जाणून घेणार आहोत.आयुष्यामध्ये हुशारीने पैसे कमवणे तसेच  मूलांक ७ चे मूळ लोक ही  बुद्धिमत्ता आणि हुशारीने पैसे कमवतात. त्यांचे आयुष्य सुख सोयींनी भरलेले आहे. पैसे मिळवण्या-बरोबरच ते बचतीतही उत्तम आहेत. त्यांचे मूलांक ५ आणि ६ च्यापेक्षा चांगले आहे.

हे वाचा:   श्री कृष्णाने सांगितले आहे; गाईच्या या अंगाला हात लावल्याने ज'न्माची गरिबी दूर जाते ! कुटुंब सुख, समृद्धीने भरून जाईल..

मित्रांनो मूलांक ७ असलेल्या लोकांचे स्वरूप असे असू शकते तर असे लोक मनापासून शुद्ध साफ असतात आणि काही वेळा लहान गोष्टी देखील त्यांना दुखी करतात ते खूप हळव्या मनाचे असतात. हे लोक सर्वांसमोर ठामपणे सांगण्यात अजिबात संकोच करत नाहीत. तथापि, यामुळे बर्‍याच वेळा लोक त्यांचा वाईट विचार करतात. प्रेमाच्या बाबतीत असे लोक फार भाग्यवान नसतात. यामुळे, त्यांचे प्रेम आणि विवाहित जीवन उतार-चढ़ाव भरले आहे.

तसेच  हे लोक सहजपणे आपल्या भावना कुणाहीसमोर  व्यक्त करण्यास सक्षम नसतात, म्हणून त्यांचे  मित्र देखील कमी आहेत.हे लोक नेहमी स्वत: बद्दल आणि मग  नंतर इतरांबद्दल  विचार करतात.त्यांची सर्वात मोठी कमजोरी ही आहे की त्यांनी प्रत्येक  गोष्ट फारच गांभीर्याने मनावर घेतात.

हे वाचा:   चांदीच्या ह्या ५ वस्तू ज्या घरात असतात; ते होतात करोडपती ! लवकर घेवून घ्या चांदीची यातील एक वस्तु..श्रीमंत/धनप्राप्ती उपाय

तसेच या लोकांच्या राशीबद्दल बगू राहू हा सत्ताधारी ग्रह आहे. मुळ मधील लोकांचा शासक ग्रह केतु आहे. म्हणूनच, इतरांच्या मनावर पटकन समजण्याची क्षमता त्यांच्यात असते. असे लोक लेखक, डॉक्टर, न्यायाधीश, ज्योतिषी आणि सरकारी अधिकारी होऊ शकतात.

टीप:- वर दिलेली माहिती व उपाय हे सामाजिक आणि धार्मिक मान्यतेच्या आधारावर दिलेली आहे. यामागे कोणतीही अंध- श्रद्धा पसरवण्याचा किंवा त्यास वाढ देण्याचा आमचा उद्देश नाही. यामुळे कोणीही तसा गैरसमज करून घेवू नये.

Leave a Reply